तुम्हीही ऑनलाईन औषध मागवत असाल तर या चार गोष्टी लक्षात ठेवा, नाहीतर येऊ शकता अडचणीत


आजच्या युगात जर कोणती गोष्ट सर्वात जास्त चिंताजनक असेल, तर ती म्हणजे आपल्या आरोग्याची. खरंतर या धावपळीच्या जीवनात लोक ना वेळेवर जेवतात ना वेळेवर झोपतात. अगदी योग्य जीवनशैलीचा अवलंबही ते योग्य पद्धतीने करत नाहीत. अशा प्रकारे लोक आजारी पडतात. काही किरकोळ आजाराला बळी पडतात, तर काही गंभीर आजाराला बळी पडतात, त्यामुळे लोकांना उपचारासोबतच अनेक औषधे घ्यावी लागतात. त्याचवेळी, आजकाल लोक ऑनलाइन औषधे मागवतात. त्यामुळे घरबसल्या औषध उपलब्ध होते आणि कुठेही जाण्याची गरज पडत नाही. पण जर तुम्ही ऑनलाइन औषधाची ऑर्डर देत असाल तर काही गोष्टी लक्षात ठेवणे तुमच्यासाठी महत्त्वाचे आहे. जाणून घेऊ शकता कोणत्या गोष्टी लक्षात ठेवायला हव्यात…

ऑनलाइन औषध ऑर्डर करताना काय लक्षात ठेवावे

औषधांची तपासणी
जर तुम्ही ऑनलाइन औषध मागवत असाल, तर तुम्ही ते बरोबर आले आहेत की नाही हे सर्वप्रथम तपासले पाहिजे. डॉक्टरांनी दिलेल्या प्रिस्क्रिप्शनशी या औषधांची नावे जुळवा. याशिवाय औषध कालबाह्य झाले आहे की नाही हे देखील तपासा. असे नसल्यास, औषधे त्वरित परत करा आणि त्यांचा वापर करू नका.

किंमत अंदाज
कुठेही जावे लागत नाही म्हणून लोक ऑनलाइन औषधाची ऑर्डर देतात, तर ऑनलाइन औषध ऑफलाइन औषधापेक्षा स्वस्त असल्याचे मानले जाते. अशा परिस्थितीत आधी दोन्ही ठिकाणची किंमत शोधा आणि मगच औषध मागवा. याद्वारे तुम्ही चांगली बचत करू शकता.

आपल्या डॉक्टरांशी खात्री करुन घ्या
तुम्ही ऑनलाइन औषधे मागवत असाल तर ऑर्डर दिल्यानंतर तुमच्या डॉक्टरांकडून त्यांची तपासणी करून घ्यायला विसरू नका. कदाचित काही औषध चुकले असेल किंवा डॉक्टरांनी सांगितलेले नसेल वगैरे.

जाणून घ्या रिफंडबद्दल
जर तुम्ही ऑनलाइन औषधे मागवली आणि काही कारणास्तव ती परत करावी लागली. त्यामुळे रिफंडचे पैसे तुमच्या बँक खात्यात किंवा अॅपच्या वॉलेटमध्ये येतील, हे नक्की जाणून घ्या. कारण अनेक अॅप कंपन्या त्यांच्या अॅपमध्ये अशी सेटिंग ठेवतात, ज्याद्वारे तुमचे पैसे वॉलेटमध्ये येतात म्हणजेच तुम्हाला ते या अॅपवर खर्च करणे भाग पडते.