शिवाजी पार्कवरील दसरा मेळाव्यासाठी उद्धव ठाकरेंच्या गटाला परवानगी, काँग्रेसने दिली प्रतिक्रिया


मुंबई : मुंबईतील शिवाजी पार्कवर होणाऱ्या शिवसेनेच्या दसरा मेळाव्याला परवानगी देण्याबाबत मुंबई उच्च न्यायालयाने निकाल दिला आहे. मुंबई उच्च न्यायालयाने शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांना शिवाजी पार्कवर दसरा मेळावा घेण्यास परवानगी दिली आहे. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गटाला हा धक्का मानला जात आहे. आता मुंबई उच्च न्यायालयाच्या निर्णयावर महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले यांची प्रतिक्रिया समोर आली आहे.

शिवसेनेच्या दसरा मेळाव्याला परवानगी देण्याच्या मुंबई उच्च न्यायालयाच्या निर्णयावर काँग्रेस नेते नाना पटोले म्हणाले, काँग्रेस पक्ष न्यायालयाच्या निर्णयाचे स्वागत करतो. राज्यातील कायदा व सुव्यवस्था राखणे हे राज्य सरकारचे काम आहे, मात्र महापालिकेच्या माध्यमातून कायदा व सुव्यवस्थेचा उल्लेख चुकीचा असल्याचे काँग्रेस नेते म्हणाले. मुंबई पोलिसांनी कायदा आणि सुव्यवस्थेचा प्रश्न उपस्थित केल्यामुळे शिवाजी पार्कवर होणाऱ्या दसरा मेळाव्याला परवानगी देण्यात आली नसल्याचं महापालिकेच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले होते.

५ ऑक्टोबरला शिवाजी पार्कवर होणार शिवसेनेचा दसरा मेळावा
आता या प्रकरणाबाबत मुंबई उच्च न्यायालयाने शुक्रवारी उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेला मुंबईतील ऐतिहासिक शिवाजी पार्क मैदानावर 5 ऑक्टोबरला दसरा मेळावा घेण्यास परवानगी दिली. या प्रकरणावर सुनावणी करताना न्यायमूर्ती आरडी धानुका आणि न्यायमूर्ती कमल खता यांच्या खंडपीठाने शिवसेना आणि माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे गटाचे सचिव अनिल देसाई यांनी दाखल केलेली याचिका स्वीकारली. या याचिकेत महापालिकेच्या आदेशाला आव्हान देण्यात आले होते, त्यात त्यांना परवानगी नाकारण्यात आली होती.

महापालिकेने केला कायद्याच्या प्रक्रियेचा दुरुपयोग – मुंबई उच्च न्यायालय
या याचिकेवर सुनावणी करताना न्यायालयाने महापालिकेचा आदेश म्हणजे कायद्याच्या प्रक्रियेचा चुकीचा वापर असल्याचे स्पष्टपणे सांगितले. आता न्यायालयाने ठाकरे यांच्या शिवसेनेला 2 ऑक्टोबर ते 6 ऑक्टोबर या कालावधीत हे मैदान वापरण्याची परवानगी दिली असून, कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्याची काळजी घेतली जाईल. दसरा मेळाव्यासाठी ठाकरे गटाच्या वतीने अनिल देसाई यांनी 22 ऑगस्ट रोजी महापालिकेकडे परवानगी मागितली होती. यानंतर पुन्हा 30 ऑगस्ट रोजी शिंदे गटाचे आमदार सदा सरवणकर यांनी परवानगीसाठी अर्ज केला. मात्र, पालिकेने या दोन्ही गटांना परवानगी दिली नाही.