नितेश राणे यांनी देवेंद्र फडणवीस यांना लिहिले पत्र, म्हणाले मुंबईतून हाकलले जात आहे मराठी माणसाला


मुंबई : केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांचे पुत्र आणि कणकवली विधानसभा मतदारसंघाचे आमदार नितेश राणे यांनी महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री आणि गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना पत्र लिहून मराठी माणसाला न्याय देण्याची मागणी केली आहे. पत्रात नितेश राणे यांनी म्हटले आहे की मुंबईतील मराठी लोकांना शहर सोडण्यास भाग पाडले जात आहे. फडणवीस यांनी या समाजाच्या समस्यांकडे लक्ष द्यावे, असे आवाहन त्यांनी केले आहे.

नितेश राणे यांनी काय लिहिले आहे पत्रात
22 सप्टेंबर रोजी उपमुख्यमंत्र्यांना लिहिलेल्या पत्रात नितेश यांनी एका राजकीय पक्षावर आरोप केला आहे की, त्यांच्या जवळच्या रिअल इस्टेट डेव्हलपर्सचा एक गट मराठी लोकांना शहराबाहेर हाकलत आहे. पत्रात नितेश राणे म्हणाले आहेत, निवडणुका कधीहीजाहीर होऊ शकतात. पुन्हा एकदा ‘आदित्य सेने’ने मुंबई महाराष्ट्रापासून तोडली जाईल आणि मराठी माणसे शहराबाहेर फेकली जातील असा आरोप केला आहे. पण त्याच्या जवळचा असलेला रिअल इस्टेट डेव्हलपर मराठी मुंबईकर पळून जाण्यासाठी त्यांच्यावर दबाव टाकत आहे.

पत्रात पुढे म्हटले आहे की एसआरए भाडेकरू आणि झोपडपट्टीतील रहिवासी पुनर्विकास नियंत्रण नियमांमध्ये खाजगी विकासकांना प्रकल्प मंजूर केले जातात. तथापि, अनेक पुनर्विकास प्रकल्पांमध्ये, विकासकांना एक ते दीड वर्षांची पर्यायी जागा घ्यावी लागते किंवा भाडे द्यावे लागते. पण अनेक गृहप्रकल्पांमध्ये अनेक विकासकांनी भाडे देणे बंद केले आहे.

कोणावर केला आहे मराठ्यांना त्रास दिल्याचा आरोप
विकासकांवर नाराज असलेल्या लोकांबद्दल नितेश म्हणाले की, त्यांना शहरातील मालमत्ता विकण्यास भाग पाडले जात आहे. त्यांनी लिहिले आहे की, एकीकडे कोविडमुळे मराठी लोकांच्या जीवनमानावर विपरित परिणाम झाला आहे आणि दुसरीकडे मुंबईतील एका मराठी माणसाला आयुष्यातील सहा तास वसई विरारला जावे लागत आहेत.

विकासकांनी घर अडवले असून भाडेही भरत नसल्याचा आरोप नितेश यांनी केला आहे. काही ठिकाणी घर पूर्ण झाल्यानंतरही इमारत ताब्यात घेतली जात नाही किंवा योग्य भाडेही दिले जात नाही, यामुळेच मराठी कुटुंबांना आपले मूळ घर विकसकांना किंवा एजंटांना विकावे लागत आहे. अशा वेळी सरकारने ठोस पावले उचलून जनतेला त्रास देणाऱ्या विकासकांवर कडक कारवाई करणे गरजेचे आहे, अशी विनंती नितेश यांनी उपमुख्यमंत्र्यांकडे केली आहे.