दिग्विजय सिंह यांनी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत यांच्याबद्दल व्यक्त केली कृतज्ञता, का ते जाणून घ्या?


जबलपूर – मध्य प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेसचे दिग्गज नेते दिग्विजय सिंह नेहमीच राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ (आरएसएस) आणि भाजपला शिव्याशाप देताना दिसतात, मात्र शुक्रवारी जबलपूरमध्ये त्यांनी असे वक्तव्य केले की सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला. त्यांनी आरएसएस प्रमुख मोहन भागवत यांचे आभार मानले. तेही माध्यमांशी संवाद साधताना. आता त्याचा हा व्हिडिओ व्हायरल झाला आहे.

दिग्विजय सिंह भारत जोडो यात्रेत काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यासोबत फिरत होते. केंद्रीय राजकारणातील बदलत्या घडामोडी पाहता ते गुरुवारी दिल्लीत होते. शुक्रवारी ते ज्योतेश्वर, नरसिंहपूर येथे ब्रह्मलिन शंकराचार्य स्वरूपानंद सरस्वती जी यांच्या श्रद्धांजली सभेत सहभागी होणार होते. त्यासाठी ते शुक्रवारी जबलपूरमध्ये होते. यावेळी त्यांनी पत्रकारांशी संवादही साधला.

दिग्विजय सिंह यांनी पत्रकारांना सांगितले की, भारत जोडो यात्रेला दोन आठवडेही झाले नाहीत आणि त्याचा संघ प्रमुख मोहन भागवत यांच्यावर किती प्रभाव पडतो, ते तुम्ही पाहत आहात. ते मदरशात जाऊ लागले. मशिदीत जाण्यास सुरुवात केली. मशिदी आणि मदरशात गेल्यानंतर निश्चितच मोहन भागवत यांना भारत जोडो यात्रेतून प्रेरणा मिळाली असावी. आम्ही त्यांच्याबद्दल कृतज्ञता व्यक्त करतो.

भागवतांची मशीद चर्चेत शर्यतीत
प्रत्यक्षात मोहन भागवत यांनी गुरुवारी अखिल भारतीय इमाम संघटनेचे प्रमुख इमाम उमर अहमद इलियासी यांची भेट घेतली. भागवत गुरुवारी कस्तुरबा गांधी मार्गावरील मशिदीत पोहोचले. त्यानंतर संघप्रमुखांनी इमाम उमर इलियासी यांचे वडील जमील इलियासी यांच्या समाधीवर जियारत केली. संघप्रमुखांनी आझाद मार्केटमधील एका मदरशाला भेट दिली आणि तेथील मुलांशी संवादही साधला. यावर मौलवी उमर अहमद इलियासी यांनी भागवत यांना राष्ट्रपिता म्हटले आहे.