देवेंद्र फडणवीस यांचा राजकीय विरोधकांवर जोरदार हल्लाबोल, उद्धव ठाकरेंना इशाऱ्यांमध्ये दिले उत्तर


नागपूर : राज्याचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी आपल्या राजकीय विरोधकांवर जोरदार निशाणा साधला आहे. किंबहुना, अजून मोठी राजकीय खेळी आपल्यापुढे आहे, असे जाहीर करून उपमुख्यमंत्री फडणवीस यांनी गुरुवारी सांगितले की, माझी कारकीर्द संपवायची असेल, तरी तसे होणार नाही. मी येथेच असेन. फडणवीस यांचे शब्द, नागपुरात प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या भाकितावर स्पष्ट प्रतिक्रिया होती की ठाकरे यांनी पुढील निवडणूकही फडणवीसांसाठी शेवटची असेल, म्हणजे भाजपचा पराभव होईल.

ठाकरेंना देवेंद्र फडणवीस यांनी दिले प्रत्युत्तर
एक दिवसापूर्वी गोरेगाव येथील शिवसेनेच्या मेळाव्यात ठाकरे यांनी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा आणि फडणवीस यांना महिनाभरात निवडणुका घेण्याचे आव्हान दिले होते. थेट कोणाचेही नाव न घेता फडणवीस म्हणाले, मुद्दा दुर्दैवाचा आहे, जे घडते ते नशिबात लिहिले आहे. भाजपच्या नेत्याने तात्काळ निदर्शनास आणून दिले की भूतकाळात त्यांचा राजकीय विकास रोखण्याचे प्रयत्न झाले. फडणवीस म्हणाले की 2019 च्या विधानसभा निवडणुकीत त्यांनी (उद्धव ठाकरे आणि शिवसेना) नरेंद्र मोदींच्या फोटोचा वापर करून निवडणूक जिंकली. मात्र निवडणुकीनंतर त्यांनी भाजपशी गद्दारी करत काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीशी आघाडी केली. आपल्या 2.5 वर्षांच्या कारकिर्दीत तत्कालीन मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीने माझी राजकीय कारकीर्द संपवण्यासाठी शक्य ते सर्व प्रयत्न केले. पण ते अयशस्वी झाले.

ठाकरे यांच्यावर भाजप प्रदेशाध्यक्षांचा हल्लाबोल
तत्पूर्वी, भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी फडणवीस यांची राजकीय कारकीर्द संपुष्टात येणार असल्याचे भाकित केल्याबद्दल ठाकरे यांच्यावर जोरदार हल्ला चढवला. ते म्हणाले, ठाकरे यांनी नेहमीच स्वत:ला त्यांच्या कुटुंबापुरते आणि स्वतःपुरते मर्यादित ठेवले आहे. ज्याने आपल्या पक्षाच्या कार्यकर्त्यांची आणि नेत्यांची कधीच पर्वा केली नाही, त्यांनी भाजप आणि फडणवीस यांची चिंता करणे सोडून द्यावे… ठाकरे यांनी आपल्या संघटनेकडे लक्ष द्यावे.