Brahmos Missile : भारतीय नौदलाची ताकद वाढणार, मिळणार 35 ब्रह्मोस क्षेपणास्त्रे, संरक्षण मंत्रालयाशी करार


नवी दिल्ली : नौदलाला अधिक मारक बनवण्यासाठी संरक्षण मंत्रालयाने दुहेरी भूमिका असलेले ब्रह्मोस क्षेपणास्त्र देण्याचा निर्णय घेतला आहे. यासाठी ब्रह्मोस क्षेपणास्त्रे बनवणाऱ्या बीएपीएल या कंपनीसोबत 1700 कोटींचा करार करण्यात आला आहे.

संरक्षण मंत्रालयाने नौदलाला किती अतिरिक्त ब्रह्मोस क्षेपणास्त्रे देण्याचे ठरवले आहे, याबद्दल अधिकृत माहिती शेअर केली नसली तरी, माहितीनुसार, अशा 38 पृष्ठभागावरून जमिनीवर मारा करणाऱ्या क्षेपणास्त्रांवर स्वाक्षरी करण्यात आली आहे. त्यापैकी 35 लढाऊ क्षेपणास्त्रे आहेत आणि तीन (03) अभ्यासासाठी आहेत.

BAPL सोबत 1700 कोटी रुपयांचा करार
गुरुवारी, संरक्षण मंत्रालयाने एक निवेदन जारी केले की ब्रह्मोस एरोस्पेस प्रायव्हेट लिमिटेड (BAPL) सोबत दुहेरी भूमिकेतून पृष्ठभागावर मारा करणाऱ्या ब्रह्मोस क्षेपणास्त्रासाठी करार करण्यात आला आहे. संरक्षण उत्पादनात स्वावलंबनाला आणखी चालना देण्यासाठी, BAPL BAPL सोबत ‘Buy-Indian’ श्रेणी अंतर्गत 1700 कोटी रुपयांच्या अंदाजे खर्चात अतिरिक्त पृष्ठभागापासून पृष्ठभागावर मारा करण्याची क्षमता असलेल्या ब्रह्मोस क्षेपणास्त्रांच्या संपादनासाठी करारावर स्वाक्षरी केली आहे.