मुंबई एसी लोकलमध्ये पुन्हा अपघात, प्रवाशांच्या अंगावर कोसळले सामानाचे रॅक


मुंबई: मुंबईत ट्रेन धावताना खिडकीच्या वर बसवलेला मुख्य अवजड सामानाचा रॅक कोसळल्याने दुर्घटना घडलीस पण वातानुकूलित लोकलमधील प्रवासी सुखरूप बचावले. सुदैवाने कोणताही प्रवासी गंभीर जखमी झाला नाही. ट्रेनमधील संतोष मिश्रा या प्रवाशाने सांगितले की, ही चर्चगेट-विरार एसी लोकल संध्याकाळी 7.49 वाजताची होती. पश्चिम रेल्वेच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, चर्चगेटहून निघालेल्या विरार-जाणाऱ्या एसी लोकल ट्रेनमध्ये सैल बोल्टमुळे सामानाचा रॅक कोसळला. या समस्येकडे लक्ष वेधले गेले आहे आणि लगेज रॅक पुन्हा बसवण्यात आला आहे. शिवाय, सर्व एसी लोकल गाड्यांची तपासणी करण्यात आली आहे आणि एका दोषाची कसून तपासणी करण्यात येत आहे.

प्रशिक्षकांच्या गुणवत्तेवर उपस्थित केले जात आहे प्रश्नचिन्ह
मुंबईत एसी लोकल गाड्यांचा तुलनेने नवीन संच आहे कारण ते चेन्नईतील इंटिग्रल कोच फॅक्टरीने काही वर्षांपूर्वी तयार केले होते. नवीन डेक्कन क्वीनच्या वातानुकूलित सी2 कोचमधील टॉयलेटचे छत कोसळण्याची ही दुसरी घटना आहे. जूनमध्ये ट्रेन धावत असताना हा अपघात झाला होता. मिड-डे सार्वजनिक वाहतूक पर्यवेक्षक आणि कार्यकर्ते अक्षय मराठे यांच्या म्हणण्यानुसार, गुणवत्तेवर लक्ष केंद्रित करण्यापेक्षा इंटिग्रल कोच फॅक्टरी अधिक संख्येने कोच बनवण्याचा विक्रम मोडण्याकडे अधिक चिंतित आहे, ज्याची कोणीही पर्वा करत नाही. हे प्रमाण विरुद्ध गुणवत्तेचे एक परिपूर्ण प्रकरण आहे.

शरद पवार यांनी केली होती अशी मागणी
गेल्या आठवड्यात मध्य रेल्वेची एसी लोकल चर्चेत आली होती, जेव्हा ठाणे स्थानकावर एका ट्रेनचे दरवाजे उघडले नाहीत आणि रेल्वे गार्डच्या कथित दुर्लक्षामुळे प्रवाशांना कळव्यातील कारशेडमध्ये नेण्यात आले. ऑगस्ट महिन्यापासून, एसी लोकल हे राजकीय हत्यार बनले आहे, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी शहरातून एसी गाड्या पूर्णपणे मागे घेण्याचे आणि मध्यम कामगार वर्गातील प्रवाशांसाठी नियमित सेवा पुन्हा सुरू करण्याचे आवाहन केले होते.