ठाण्यात AIMIM कार्यालयाची तोडफोड, अज्ञात हल्लेखोरांचा एका व्यक्तीवर लाठीमार, घटना CCTV मध्ये कैद


ठाणे : महाराष्ट्रातील ठाण्यातील ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुसलमीन (AIMIM) च्या कार्यालयावर हल्ला झाल्याची बातमी आहे. काही अज्ञात हल्लेखोरांनी कार्यालयाची तोडफोड करून एका व्यक्तीला लाठ्यांनी मारहाण केली. एआयएमआयएमच्या मुंबा कार्यालयात 10-12 जणांनी ही घटना घडवून आणल्याचे सांगण्यात येत आहे. घटनेनंतर हल्लेखोर घटनास्थळावरून पसार झाले. ही बाब पोलिसांना कळवण्यात आली. ठाणे पोलिसांनी अज्ञात हल्लेखोरांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे.

एआयएमआयएमच्या ठाणे कार्यालयात झालेल्या या घटनेबाबत पक्षाचे म्हणणे अद्याप आलेले नाही. गेल्या वर्षी सप्टेंबरमध्येच AIMIM प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांच्या दिल्लीतील निवासस्थानाची तोडफोड करण्यात आली होती. त्यांच्या निवासस्थानाच्या प्रवेशद्वाराच्या आणि बाहेरील खिडकीच्या काचा फोडल्याच्या बातम्या होत्या. या प्रकरणी दिल्ली पोलिसांनी पाच जणांना ताब्यात घेऊन त्यांची चौकशी केली. घरावर समाजकंटकांनी हल्ला केला, तेव्हा ओवेसी घटनास्थळी नव्हते. खासदारांच्या निवासस्थानाच्या तोडफोडीबाबत दिल्लीतील कायदा आणि सुव्यवस्थेवर प्रश्न उपस्थित करण्यात आले.

फेब्रुवारीमध्ये झाला होता ओवेसींच्या ताफ्यावर हल्ला
या वर्षी फेब्रुवारीमध्ये असदुद्दीन ओवेसी स्वतः हल्ल्याचे बळी ठरले आणि थोडक्यात बचावले. वास्तविक, हापूरच्या छिजारसी टोलनाक्यावर ओवेसींच्या ताफ्यावर हल्ला झाला होता. 3 फेब्रुवारीच्या घटनेत ओवेसींच्या ताफ्यावर गोळीबार झाला होता. याप्रकरणी पोलिसांनी सचिन शर्मा आणि शुभम नावाच्या आरोपींना अटक केली होती. त्यानंतर आणखी एका आरोपीला पोलिसांनी पकडले. मुख्य आरोपी सचिन शर्माकडून एक 9 एमएम पिस्तूल आणि तीन गोळ्या जप्त करण्यात आल्या आहेत. आरोपी शुभमकडून 32 बोअरचे रिव्हॉल्व्हर आणि एक खोका मिळाला होता. आरोपी सचिनने पोलीस चौकशीत खुलासा केला होता की, त्याने तीन-चार वेळा ओवेसींवर हल्ला करण्याचा प्रयत्न केला होता, मात्र ते यशस्वी होऊ शकले नाही.