अंतराळातून प्रक्षेपित केलेले रॉकेट कसे दिसते? अंतराळवीराने शेअर केली अप्रतिम छायाचित्रे


रॉकेट प्रक्षेपणाचे दोन फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहेत. यातील ट्विस्ट म्हणजे प्रक्षेपणाचे हे फोटो सध्या आंतरराष्ट्रीय अंतराळ स्थानकावर (ISS) असलेल्या अंतराळवीर समंथा क्रिस्टोफोरेटीने शेअर केले आहेत. त्याने कॅप्शनमध्ये लिहिले – सोयुझ रॉकेटच्या प्रक्षेपणाचे विलक्षण दृश्य! विशेष म्हणजे हे रशियन रॉकेट बुधवारी कझाकस्तानमधून प्रक्षेपित करण्यात आले, त्यामुळे नासाच्या 1 आणि 2 रशियन अंतराळवीरांना ISS वर पाठवण्यात आले आहे.


अंतराळातून दिसले रॉकेट प्रक्षेपण
ही सुंदर छायाचित्रे इटालियन अंतराळवीर @AstroSamantha यांनी 21 सप्टेंबर रोजी ट्विटरवर शेअर केली होती. त्याने कॅप्शनमध्ये लिहिले – आमच्याकडे सोयुझ लॉन्चचे एक उत्कृष्ट दृश्य आहे! काही तासांत सर्जी, दिमित्री आणि फ्रँक आमचे दार ठोठावतील… त्यांच्या नवीन घरात त्यांचे स्वागत करण्यास उत्सुक आहोत! यासोबत त्यांनी मिशनमिनर्व हा हॅशटॅग वापरला. या ट्विटला आतापर्यंत 5 हजारांहून अधिक लाईक्स आणि शेकडो प्रतिक्रिया मिळाल्या आहेत. बऱ्याच वापरकर्त्यांनी हे दृश्य आश्चर्यकारक असल्याचे वर्णन केले, तर काहींनी असे लिहिले की त्यांनी प्रथमच असे काहीतरी पाहिले.


अंतराळातून असा दिसतो सूर्यास्त
अवकाशातील ‘सनसेट’चा व्हिडिओ ‘वंडर ऑफ सायन्स’ या ट्विटर हँडलवरून शेअर करण्यात आला होता, जो लाखो लोकांनी पाहिला आणि लाईक केला. तो व्हिडीओ ‘NASA जॉन्सन स्पेस सेंटर’च्या पृथ्वी विज्ञान आणि रिमोट सेन्सिंग युनिटने आंतरराष्ट्रीय अंतराळ स्थानकावरून रेकॉर्ड केला आहे. या कालखंडात, सूर्य पृथ्वीच्या मागे मावळताना दिसतो, त्यानंतर आपल्या पृथ्वीचा इतर भाग आणि अंतराळ स्थानक पूर्णपणे अंधारात बुडलेले असतात.