उद्धव गटाच्या आमदारांनी राज्यपालांची भेट घेऊन दिले कायदा आणि सुव्यवस्थेच्या प्रश्नावर निवेदन


मुंबई: शिवसेना अध्यक्ष उद्धव ठाकरे यांच्या निष्ठावंत आमदारांच्या शिष्टमंडळाने बुधवारी, 21 सप्टेंबर रोजी महाराष्ट्राचे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांची भेट घेतली. आमदारांनी एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारमधील कायदा आणि सुव्यवस्थेचा प्रश्न उपस्थित करून शेतकऱ्यांच्या समस्यांवर प्रकाश टाकला.

या शिष्टमंडळाचे नेतृत्व विधान परिषदेचे विरोधी पक्षनेते अंबादास दानवे यांनी केले. शिष्टमंडळाने तक्रारी व मागण्यांची यादी असलेले निवेदनही दिले. निवेदनात सहा मुद्दे अधोरेखित करण्यात आले, त्यापैकी चार मुद्दे कायदा व सुव्यवस्थेशी संबंधित एकनाथ शिंदे गटातील शिवसेना आमदारांशी संबंधित होते, तर एक मुद्दा भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) आमदार नितेश राणे यांच्याशी संबंधित होता.

खासदार नवनीत राणा आणि त्यांच्या पतीबद्दल तक्रार
सहावी तक्रार अपक्ष लोकसभा सदस्य नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांच्याबद्दल आहे. ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील तत्कालीन महाविकास आघाडी (एमव्हीए) सरकारमध्ये या जोडप्याशी मतभेद आहेत. मुंबईतील वांद्रे येथील तत्कालीन मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे खाजगी निवासस्थान असलेल्या मातोश्रीसमोर हनुमान चालिसाचे पठण करण्यावरून झालेल्या वादाच्या प्रकरणी राणा दाम्पत्याला यावर्षी एप्रिलमध्ये अटक करण्यात आली होती. राणा दाम्पत्यावर देशद्रोह आणि समुदायांमध्ये तेढ निर्माण केल्याचा गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. विशेष म्हणजे, जूनमधील बंडखोरीनंतर मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील गट आणि ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील गट यांच्यात संघर्ष सुरू आहे.

शेतकऱ्यांच्या तक्रारी अधोरेखित करताना शिष्टमंडळाने सांगितले की, जूनमध्ये उशिरा पाऊस झाल्याने पेरण्या उशिरा झाल्या, तर जुलैमध्ये सरासरीपेक्षा जास्त पाऊस झाल्याने पिकांचे नुकसान झाले. ठाकरे गटाने सांगितले की, विमा कंपन्यांनी एक महिन्याहून अधिक काळ लोटूनही नुकसानीचे मूल्यांकन करण्यासाठी अद्याप या भागाला भेट दिली नाही, तर त्यांना 72 तासांत पाहणी करण्याचे निर्देश दिले आहेत. या निवेदनावर महाराष्ट्र विधानसभा आणि विधान परिषदेचे 15 सदस्य आणि पक्षाचे लोकसभा सदस्य अरविंद सावंत आणि विनायक राऊत यांच्या स्वाक्षऱ्या आहेत.