उल्हासनगरमध्ये इमारतीच्या तिसऱ्या मजल्यावर स्लॅबचा काही भाग कोसळला, चार जणांचा मृत्यू, एक जखमी


ठाणे : महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यातील उल्हासनगर येथे एक अपघात झाला. येथे पाच मजली घराचा काही भाग कोसळून 4 जणांचा मृत्यू झाला असून एक जण जखमी झाला आहे. त्याचवेळी उल्हासनगरच्या तहसीलदार कोमल ठाकूर यांनी या घटनेबाबत सांगितले की, ढिगाऱ्यात आणखी काही लोक अडकल्याची भीती आहे. यासाठी बचाव आणि मदतकार्य सुरू आहे.

कोमल ठाकूर यांनी सांगितले की, उल्हासनगर कॅम्प 5 मध्ये असलेल्या इमारतीच्या तिसऱ्या मजल्यावरील स्लॅब सकाळी 11.30 च्या सुमारास कोसळला. या इमारतीत 30 फ्लॅट्स बेकायदा असून त्यासाठी यापूर्वीच नोटीस देण्यात आली होती. तरीही या इमारतीत पाच कुटुंबे राहत आहेत.

या अपघाताची माहिती मिळताच स्थानिक अग्निशमन दलाचे जवान, आपत्ती व्यवस्थापन पथक, पोलीस, महसूल आणि महापालिकेचे अधिकारी घटनास्थळी पोहोचले आणि त्यांनी बचाव आणि मदतकार्य सुरू केले. या अपघातात ठार झालेल्यांमध्ये दोन महिलांचाही समावेश आहे. सागर ओछानी (19), प्रिया धनवानी (24), रेणू ढोलनदास धनवानी (54) आणि धोलदास धनवानी (58) अशी मृतांची नावे आहेत, असे अधिकाऱ्याने सांगितले.

याआधी बुधवारी ठाणे जिल्ह्यातीलच डोंबिवली स्थानकाजवळ रेल्वेची जुनी सुरक्षा भिंत कोसळून दोन मजुरांचा मृत्यू झाला होता, तर चार मजूर जखमी झाले होते. डोंबिवली स्थानकाजवळ रेल्वे लाईनच्या बाजूला मजुरांकडून नवीन सुरक्षा भिंत बांधत असताना हा अपघात झाला. बंडू पोवसे (30) आणि मल्लेश चव्हाण (35) अशी मृतांची नावे आहेत. डोंबिवली स्थानकाजवळ जुनी सुरक्षा भिंत कोसळल्याने सात मजूर गाडले गेले. ही भिंत जीर्ण अवस्थेत असून पावसामुळे पडली.