1 जुलै 2022 पासून केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता वाढवण्याचा आदेश जारी? जाणून घ्या सरकारने काय दिले स्पष्टीकरण


नवी दिल्ली : मोदी सरकारने केंद्रीय कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांच्या महागाई भत्त्यात वाढ केली आहे. केंद्रीय कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांच्या महागाई भत्त्यात वाढ करण्याचा निर्णय 1 जुलै 2022 पासून लागू झाला आहे का? सोशल मीडियावर एक बातमी सातत्याने व्हायरल होत असल्याने आम्ही हे सांगत आहोत. या बातमीत अर्थ मंत्रालयाच्या खर्च विभागाकडून जारी करण्यात आलेले एक पत्र व्हायरल होत आहे. 20 सप्टेंबर 2022 रोजी जारी करण्यात आलेल्या या कार्यालयीन ज्ञापनात केंद्र सरकारच्या कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता 34 टक्क्यांवरून 38 टक्के करण्यात आल्याचे लिहिले आहे. या पत्रात असेही लिहिले आहे की, 1 जुलै 2022 पासून महागाई भत्त्यात वाढ करण्याचा आदेश लागू करण्यात आला आहे.

काय आहे व्हायरल पोस्ट?
खरेतर, वित्त मंत्रालयाच्या खर्च विभागाचे एक पत्र व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये असे लिहिले आहे की, राष्ट्रपतींना हे कळविण्यात आनंद होत आहे की 1 जुलै 2022 पासून केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता 34 टक्क्यांवरून 38 टक्के करण्यात आला आहे. पीआयबीने सोशल मीडियावर व्हायरल होत असलेल्या पोस्टची सत्यता तपासली आहे आणि ही बातमी खोटी आणि अफवा असल्याचे म्हटले आहे.


PIB ने तपासली व्हायरल मेसेजची सत्यता
पीआयबीने व्हायरल होत असलेल्या बातम्यांची सत्यता तपासली आहे. पीआयबीने आपल्या तथ्य तपासणीमध्ये म्हटले आहे की, वित्त मंत्रालयाच्या खर्च विभागाच्या नावाने एक बनावट आदेश जारी करण्यात आला आहे, ज्यामध्ये असे म्हटले आहे की केंद्रीय कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांना 1 जुलै 2022 पासून महागाई भत्त्याचा अतिरिक्त हप्ता देण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. पीआयबीने आपल्या फॅक्टचेकमध्ये ही बातमी खोटी आणि खोटी असल्याचे म्हटले आहे.

सणासुदीला मिळू शकते गोड बातमी!
असा कोणताही निर्णय सरकारने घेतलेला नाही. मात्र केंद्र सरकारच्या कर्मचाऱ्यांची आणि पेन्शनधारकांची जी प्रतीक्षा होती, ती आता संपणार असल्याचे मानले जात आहे. सणासुदीला मोदी सरकार केंद्रीय कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांना मोठी भेट देऊ शकते. नवरात्री सुरू झाल्यानंतर सरकार केंद्रीय कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांसाठी तिजोरी उघडू शकते. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत महागाई भत्त्यात वाढ करण्यास मंजुरी मिळू शकते.