‘हिंमत असेल तर मुंबई जिंकून दाखवा’, उद्धव ठाकरेंचे अमित शहांना खुले आव्हान


मुंबई : शिवसेनेतील बंडखोरीनंतर पहिल्यांदाच पक्षाच्या व्यासपीठावर शिवसैनिकांसमोर जाहीरपणे आलेल्या पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी भाजप नेते अमित शहा यांना मुंबई जिंकून दाखवून देण्याचे खुले आव्हान दिले आहे. हिंमत असेल तर महिनाभरात मुंबई महापालिकेची निवडणूक घेऊन दाखवा, असे उद्धव म्हणाले. उद्धव यांचे आव्हान येथेच संपले नाही. ते म्हणाले, शिवसेनेची ताकद बघायची असेल, तर बीएमसीबरोबरच विधानसभा निवडणूकही करा. बुधवारी गोरेगाव येथील नेस्को मैदानावर झालेल्या शिवसेनेच्या गटप्रमुखांच्या बैठकीत उद्धव यांनी शहा यांना हे आव्हान दिले. GAT प्रमुख हे शिवसेनेचे पहिले युनिट आहे. दसरा मेळाव्यापूर्वी शिवसैनिकांना ‘रिचार्ज’ करण्याच्या उद्देशाने उद्धव यांनी गटप्रमुखांची ही परिषद बोलावली होती. सुमारे 25 हजार लोकांची क्षमता असलेले सभास्थान शिवसैनिकांनी खचाखच भरले होते.

उद्धव म्हणाले, यंदा लढत मजेशीर होईल. जो माणूस आहे, तो अशा लढ्याची वाट पाहतो. ते म्हणाले, इतिहास साक्षी आहे, आदिल शाह, निजाम शाह, अनेक शहा आले आणि मेले. यावेळी कोणत्याही शहांची चाल यशस्वी होणार नाही.

कोण देशद्रोही आणि कोण खुद्दर हे काळच सांगेल : शिंदे
दरम्यान महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे त्यांचे विश्वासू मंत्री आणि आमदारांसह बुधवारी दिल्लीत दाखल झाले. सायंकाळी उशिरा त्यांनी माध्यमांशी संवाद साधला. माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांची खिल्ली उडवत ते म्हणाले, ते आम्हाला देशद्रोही म्हणतात. देशद्रोही कोण आणि खुद्दार कोण हे येणारा काळच समजेल. सत्तेच्या लालसेपोटी उद्धव यांनी बाळासाहेबांच्या विचारांचा आणि हिंदुत्वाचा त्याग केल्याचा आरोप शिंदे यांनी केला. ग्रामपंचायत निवडणुकीचा निकाल हा आपल्या गटाचा विजय असल्याचे सांगून त्यांनी ठाकरे गटाला जनतेने नाकारल्याचा दावा केला.

शिवाजी पार्कसाठी हायकोर्टात पोहोचली शिवसेना
शिवाजी पार्कवर दसरा मेळावा घेण्यासाठी शिवसेनेच्या उद्धव ठाकरे गटाने मुंबई उच्च न्यायालयात धाव घेतली आहे. शिवसेना सचिव अनिल देसाई यांनी बुधवारी ही याचिका दाखल केली. ऑगस्टमध्ये रॅलीच्या परवानगीसाठी पाठवलेल्या अर्जांवर बीएमसीने अद्याप निर्णय घेतलेला नाही, असे याचिकेत म्हटले आहे. त्यामुळे पक्षकारांना हायकोर्टात जावे लागले आहे. या याचिकेवर गुरुवारी सुनावणी होणार आहे. याचिकेत म्हटले आहे की, पक्ष 1966 पासून दरवर्षी शिवाजी पार्कवर दसरा मेळावा आयोजित करत आहे.

शिवसैनिकांमध्ये भरला उत्साह

दरवर्षीप्रमाणे या वेळीही शिवसेनेचा दसरा मेळावा शिवाजी पार्कवर होणार आहे.

शिवसेना पहिल्यांदाच तुटलेली नाही, पण ज्यांनी शिवसेनेशी संबंध तोडले ते दुर्दैवी आहेत.

मंचावर संजय राऊत यांची खुर्ची ठेवण्यात आली आहे. संजय राऊत हे खरे शिवसैनिक आहेत. जे नतमस्तक होण्याऐवजी लढत आहेत.