हार्दिक पांड्याने बदलले बिहारच्या गरीब मुलाचे नशीब, रातोरात झाला करोडपती


आरा – बिहारमधील आरा येथे राहणाऱ्या सौरभ कुमारचे नशीब अचानक बदलले आणि तो रातोरात करोडपती झाला. पण यामागचे कारण होते क्रिकेटर हार्दिक पांड्या. वास्तविक, विद्यार्थ्यांना शिकवणी शिकवणारा सौरभ दोन वर्षांपासून ऑनलाइन क्रिकेट गेममध्ये नशीब आजमावत होता. त्याचप्रमाणे त्याने भारत आणि ऑस्ट्रेलिया सामन्यातही संघ बनवला, जो त्याच्या आयुष्याला कलाटणी देणारा ठरला. यामुळे सौरभच्या कुटुंबात आनंदाची सीमा उरली नव्हती. लोक उत्सव साजरे करत आहेत. त्याचबरोबर सौरभने या यशाचे श्रेय आई-वडिलांना दिले.

विजयानंतर कर कापून 70 लाख रुपये आले
विजयाच्या सूचनेनंतर सौरभने खाते तपासले असता त्याच्या खात्यात 70 लाख रुपये आले होते. आरा जिल्ह्यातील चारपोखरी ब्लॉकमधील ठाकुरी गावातील सौरभ कुमार अनेक दिवसांपासून ऑनलाइन क्रिकेट गेममध्ये टीम तयार करून पैसे गुंतवत होता.

हार्दिक पांड्याने उघडले नशीब
सौरभने सांगितले की, मंगळवारी संध्याकाळी ऑनलाइन गेमिंग दरम्यान, भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया यांच्या T20 मालिकेतील सामन्यात, भारतीय संघाचे खेळाडू फलंदाज सूर्य कुमार यादव, केएल राहुल, अक्षर पटेल, हार्दिक पंड्या, गोलंदाज उमेश यादव आणि ऑस्ट्रेलिया संघाचा खेळाडू यष्टीरक्षक एमएस स्मिथ, टी. डेव्हिड, सी ग्रीन, गोलंदाज जे हेझली ओड आणि नॅथन इलेस यांनी चांगले प्रदर्शन करून नशीब आजमावले. पण हार्दिक पांड्याच्या शानदार फलंदाजीने त्याचे नशीबच पालटले. सामना संपल्यानंतर त्याला एक कोटी रुपये जिंकल्याचा संदेश आला. एक कोटी रुपये जिंकल्यानंतर सौरव खूप आनंदी आहे. त्याने सांगितले की त्यांच्या खात्यात सुमारे 70 लाख रुपये आले आहेत. सुमारे 30 लाख रुपये कर कपात करण्यात आला आहे. गावातील तरुणाने एक कोटी रुपये जिंकल्याची चर्चा संपूर्ण गावात व जिल्ह्यात सुरू आहे.

बराच वेळ प्रयत्न करत होता सौरभ
सौरभने सांगितले की, 2019 पासून तो ऑनलाइन गेमिंग अॅपवर एक टीम तयार करत आहे. यामध्ये त्याने अनेक वेळा हजारो रुपये जिंकले आणि हरले. सौरभ पदवीचे शिक्षण घेत आहे. अभ्यासासोबतच त्याला क्रिकेटमध्येही खूप रस आहे.

जय कंस ब्रह्म बाबा यांच्या नावाने युजर आयडी
चारपोखरी ब्लॉकच्या ठाकुरी गावातील रहिवासी विंकटेश सिंह यांचा मुलगा सौरभ कुमार याने गेमिंग अॅपवर दुसऱ्या नावाने आपला यूजर आयडी बनवला आहे. सौरभने सांगितले की, त्याने जय कंस ब्रह्म बाबा या नावाने आपला युजर आयडी तयार केला आहे. भारत आणि ऑस्ट्रेलियाचा सामन्यानंतरचा लीडरबोर्ड गेमिंग अॅपवर पाहिला जाऊ शकतो, ज्यामध्ये सौरभ जय कंस ब्रह्म बाबा शीर्षस्थानी आहेत आणि 10 दशलक्ष रुपयांची बक्षीस रक्कम आहे.