उपमुख्यमंत्री फडणवीस यांचा ठाकरेंवर पलटवार, म्हणाले- काँग्रेस-राष्ट्रवादीशी हातमिळवणी करण्यापूर्वी का दिले नाही राजीनामे ?


मुंबई : शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्या सल्ल्यावरून महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी जोरदार प्रत्युत्तर दिले. भाजपसोबतची युती तोडून नव्याने निवडणुकीला सामोरे गेल्यानंतर आपल्या आमदारांनी राजीनामा दिला होता का, असा सवाल फडणवीस यांनी गुरुवारी ठाकरे यांना विचारला.

शिंदे गटाने राजीनामा द्यावा
खरे तर भाजप आणि शिवसेनेतील एकनाथ शिंदे गटाने राजीनामा देऊन महिनाभरात महापालिका आणि विधानसभा निवडणुकांना सामोरे जावे, असे उद्धव ठाकरे म्हणाले होते. 2019 च्या विधानसभा निवडणुकीनंतर भाजपसोबतची युती तोडून राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि काँग्रेसशी हातमिळवणी केल्यानंतर ठाकरेंच्या आमदारांनी राजीनामा दिला होता का, असा सवाल देवेंद्र फडणवीस यांनी विमानतळावर माध्यमांशी बोलताना केला.

पीएफआय आपले काम करत आहे – फडणवीस
महाराष्ट्र दहशतवाद विरोधी पथकाने पॉप्युलर फ्रंट ऑफ इंडियाच्या (पीएफआय) 20 कार्यकर्त्यांना अटक केल्याच्या प्रश्नावर देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, ही एजन्सीने केलेली समन्वित कारवाई आहे. त्यावर आता बोलणे योग्य होणार नाही. विशेष म्हणजे बुधवारी गोरेगाव उपनगरात आपल्या गटाच्या कार्यकर्त्यांना संबोधित करताना ठाकरे यांनी भाजपवर निशाणा साधला होता. अमित शहा यांच्यात हिंमत असेल तर एका महिन्यात बीएमसी (बृहन्मुंबई महानगरपालिका) आणि विधानसभेच्या निवडणुका घ्याव्यात, असे मी आव्हान देतो, असे ठाकरे म्हणाले होते.

ठाकरे यांच्या भाषणातून दिसून येते त्यांची हतबलता
याला प्रत्युत्तर देताना फडणवीस म्हणाले की, ठाकरेंच्या भाषणातून त्यांची हतबलता दिसून येते. ते म्हणाले की आम्ही कायदेशीररित्या निवडून आलो आहोत. आमच्यासोबत आघाडी करून विजयाची नोंद करणाऱ्या त्यांनी आणि त्यांच्या पक्षाने काँग्रेस, राष्ट्रवादीशी हातमिळवणी करण्यापूर्वी राजीनामा का दिला नाही? तुम्ही पुन्हा निवडून येण्याचे धाडस दाखवायला हवे होते आणि नंतर काँग्रेस-राष्ट्रवादीसोबत युती करायची होती. शिवसेना, काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या ठाकरे गटाने गेल्या अनेक वर्षांपासून त्यांची राजकीय कारकीर्द संपवण्याचा प्रयत्न केला, परंतु प्रत्येक वेळी ते अपयशी ठरले, असेही उपमुख्यमंत्री म्हणाले.