शिवाजी पार्कवरील दसरा मेळाव्यावरून वाद, मुंबई उच्च न्यायालयाची सुनावणी उद्यापर्यंत तहकूब


मुंबई – मुंबईतील शिवाजी पार्कवर दसरा मेळाव्याला परवानगी देण्याचे प्रकरण मुंबई उच्च न्यायालयात पोहोचले आहे. याच उद्यानात मेळाव्याला परवानगी मिळावी, यासाठी ठाकरे गटाने परंपरेने उच्च न्यायालयात याचिका केली होती, तर शिंदे गटाने त्याला विरोध करत हस्तक्षेप याचिका दाखल केली होती. दरम्यान, मेळाव्याला परवानगी न दिल्याबद्दल महानगरपालिकेने दोन्ही गटांना स्पष्टीकरण दिले आहे.

ठाकरे गटाला शिवाजी पार्कवर दसरा मेळावा घेऊ देऊ नये, अशी विनंती करणारी याचिका शिंदे गटाने गुरुवारी उच्च न्यायालयात दाखल केली. आज सकाळी या प्रकरणाची सुनावणी सुरू झाल्यानंतर ठाकरे गटाने याचिकेत काही दुरुस्त्या करण्यासाठी वेळ मागितला होता, त्यावर हायकोर्टाने दुपारी अडीच वाजता सुनावणी निश्चित केली होती, मात्र उद्धव ठाकरे गटाच्या वकिलांच्या विनंतीनंतर सुनावणी झाली. दरम्यान सुनावणी उद्यापर्यंत पुढे ढकलण्यात आली. शिंदे गटाचे आमदार सदा सरवणकर यांनी हस्तक्षेप याचिका दाखल केली आहे.