Congress President Election: काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीबाबत मोठी बातमी, थरूर यांच्या नावावर G-23 गटात एकमत नाही, या नेत्याचे नाव आले समोर


नवी दिल्ली : अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीपूर्वी काँग्रेसमध्ये चांगलीच खळबळ उडाली आहे. आता असे सांगण्यात येत आहे की काँग्रेसमधील नाराज जी-23 गट अध्यक्षपदावर एकमत नाही. या गटाच्या वतीने शशी थरूर यांना अध्यक्षपदासाठी उमेदवारी दिली जात असल्याचे यापूर्वी बोलले जात होते, मात्र आता थरूर यांच्या नावाबाबत कोणतीही चर्चा झाली नसल्याची माहिती समोर आली आहे. थरूर यांनी स्वतः उमेदवारी दाखल करण्याचा निर्णय घेतला. एवढेच नाही तर थरूर यांच्याऐवजी G-23 गटातून काँग्रेस खासदार मनीष तिवारी यांना उमेदवारी दिली जाऊ शकते.

तिवारी भरू शकतात फॉर्म
काँग्रेसच्या सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, मनीष तिवारी निवडणूक लढवण्यासाठी राजकीय मित्रपक्षांचा सल्ला घेत आहेत. पुरेसा पाठिंबा मिळाल्यास तिवारी अध्यक्षपद भरू शकतात. पंजाब काँग्रेसच्या 8 पैकी दोनच खासदार काल पंजाब काँग्रेसच्या बैठकीत पोहोचले होते. या बैठकीत राहुल यांना अध्यक्ष करण्याचा ठराव मंजूर करण्यात आला.

शशी थरूर यांनी घेतली निवडणुकीची माहिती
काँग्रेस नेते शशी थरूर हे देखील पक्षाध्यक्षपदासाठी निवडणूक लढवण्याच्या तयारीत आहेत, याच क्रमाने त्यांनी पक्षाच्या केंद्रीय निवडणूक प्राधिकरणाचे प्रमुख मधुसूदन मिस्त्री यांची भेट घेतली आणि उमेदवारी प्रक्रियेची माहिती घेतली. मिस्त्री म्हणाले की, थरूर यांनी त्यांची भेट घेतली आणि त्यांनी निवडणूक महाविद्यालयाची यादी, निवडणूक प्रतिनिधी आणि नामांकन प्रक्रियेबाबत माहिती घेतली. ते म्हणाले, 24 सप्टेंबर रोजी थरूर त्यांच्यापैकी कोणालातरी उमेदवारी अर्ज गोळा करण्यासाठी पाठवतील.

काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीची अधिसूचना आज म्हणजेच 22 सप्टेंबर रोजी जारी करण्यात आली असून उमेदवारी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया 24 ते 30 सप्टेंबरपर्यंत चालणार आहे. उमेदवारी अर्ज मागे घेण्याची अंतिम तारीख 8 ऑक्टोबर आहे. एकापेक्षा जास्त उमेदवार असल्यास 17 ऑक्टोबरला मतदान होईल आणि 19 ऑक्टोबरला निकाल जाहीर केला जाईल.