WTC Final : टेस्ट चॅम्पियनशिप 2023 आणि 2025 च्या फायनलचे इंग्लंडमध्ये होणार आयोजन, ओव्हल आणि लॉर्ड्सला मिळाले यजमानपद


लंडन – वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप 2021-23 चा अंतिम सामना ओव्हल येथे खेळवला जाईल. यानंतर पुढील (2023-2025) अंतिम सामनाही इंग्लंडमधील लॉर्ड्स स्टेडियमवर खेळवला जाईल. आयसीसीनेही याला दुजोरा दिला आहे. आतापर्यंत कसोटी चॅम्पियनशिपच्या सर्व फायनलचे आयोजन इंग्लंडने केले आहे. कसोटी चॅम्पियनशिपचा पहिला अंतिम सामनाही इंग्लंडमध्ये खेळला गेला. भारत आणि न्यूझीलंड संघ यांच्यातील अंतिम सामना साउथम्प्टन येथील रोझ बाउल स्टेडियमवर खेळला गेला आणि पहिला अंतिम सामना न्यूझीलंड संघाने जिंकला.

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने पुष्टी केली की जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना 2023 मध्ये लंडनमध्ये आणि 2025 मध्ये लॉर्ड्स येथे खेळवला जाईल, असे आयसीसीने आपल्या निवेदनात लिहिले आहे.

आयसीसी प्रमुख ज्योफ अल्लार्डिस म्हणाले: आम्ही पुढील वर्षी ओव्हल येथे आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलचे आयोजन करत आहोत, ज्यात समृद्ध वारसा आणि अद्भुत वातावरण आहे, जे कॅलेंडरसाठी महत्त्वाचे आहे. म्हणून अंतिम सामन्याचे आयोजन करत आहोत.

गेल्या वर्षी न्यूझीलंड आणि भारत यांच्यातील साउथहॅम्प्टनमध्ये झालेली फायनल खूपच रोमांचक होती आणि मला खात्री आहे की जगभरातील चाहते ओव्हलवर होणाऱ्या पुढील फायनलची वाट पाहत असतील. आयसीसीच्या वतीने, मला इंग्लंड आणि वेल्स क्रिकेटचे आभार मानताना आनंद होत आहे. बोर्ड, सरे काउंटी क्रिकेट क्लब आणि मेरीलेबोन यांनी दिलेल्या पाठिंब्याबद्दल मी क्रिकेट क्लबचे आभार मानू इच्छितो. 2021 मध्ये भारताचा पराभव करून न्यूझीलंडचा संघ पहिला वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियन बनला.