दसरा मेळाव्यात ठाकरे घराण्याच्या दुसऱ्या पिढीच्या तिसऱ्या नेत्याचे होणार लाँचिंग? तेजस ठाकरे यांच्या बॅनर्सवर एंट्रीची चर्चा


मुंबई : शिवसेनेतील वर्चस्वासाठी उद्धव आणि शिंदे गटात सुरू असलेल्या लढाईत ठाकरे कुटुंबातील सर्वात तरुण राजकारणात प्रवेश करणार असल्याची चर्चा आहे. मुंबईत दसरा मेळाव्यापूर्वी शिवसेनेने पोस्टर्सवर तेजस ठाकरे यांच्या चित्राचा समावेश केल्याने चर्चेला उधाण आले आहे. गेल्या काही दिवसांपासून उद्धव ठाकरे यांचा धाकटा मुलगा तेजस ठाकरे राजकारणात सक्रिय होणार असल्याची चर्चा होती. तेजस ठाकरे कधीकधी शिवसेनेच्या व्यासपीठावर दिसतात. आदित्य ठाकरे यांच्याशिवाय तेजस ठाकरे यांनी अद्याप राजकारणात पूर्णपणे प्रवेश केलेला नव्हता.

आता खऱ्या शिवसेनेवरून दोन गटात युद्ध सुरू असताना तेजस ठाकरेही राजकीय मैदानात उतरू शकतात, असे बोलले जात आहे. पोस्टरमध्ये उद्धव ठाकरे, बाळासाहेब ठाकरे, आदित्य ठाकरे यांच्यासोबत तेजस ठाकरे यांचा फोटो लावण्यात आला आहे. काही दिवसांपूर्वी दहीहंडी उत्सवात शिवसेनेच्या बॅनरवरही तेजस ठाकरे यांचा फोटो दिसला होता. यामध्ये बाळासाहेबांचे ‘हिंदुहृदयसम्राट’, उद्धव ठाकरे यांचे ‘कुटुंबप्रमुख’, तर आदित्य ठाकरे आणि तेजस ठाकरे यांचे अनुक्रमे ‘युवा नेतृत्व’ आणि ‘युवा शक्ती’ असे वर्णन करण्यात आले होते.

युवा सेनेत मिळू शकते जबाबदारी
आदित्य ठाकरे यांनी गेल्या काही वर्षांत राजकारणात आपले पाय रोवले आहेत. महाविकास आघाडी सरकारमध्ये ते पर्यटन आणि पर्यावरण मंत्रीही राहिले आहेत. मात्र, शिवसेनेत दुसरा गट निर्माण झाल्याने आदित्य ठाकरे यांच्यावर मोठी जबाबदारी येऊ शकते. अशा परिस्थितीत आदित्य ठाकरे यांचे राजकारणातील लाँचिंग पॅड बनलेल्या युवासेनेचे नेतृत्व तेजस ठाकरे यांच्याकडे जाण्याची शक्यता आहे. ठाकरे कुटुंबीयांच्या संपर्कामुळे तेजस ठाकरे तरुण मतदारांना आकर्षित करू शकतात, अशी शक्यता वर्तवली जात आहे.

2010 मध्ये झाले होते आदित्य ठाकरे लाँचिंग
यापूर्वी 2010 मध्ये शिवसेनाप्रमुख बाळासाहेब ठाकरे यांनी दसरा मेळाव्यात आदित्य ठाकरे यांना युवासेना प्रमुख केले होते. प्रकृतीच्या कारणास्तव बाळ ठाकरे 2012 च्या दसरा मेळाव्याला उपस्थित राहिले नाहीत, परंतु त्यांचे रेकॉर्ड केलेले व्हिडिओ भाषण शिवसैनिकांना दाखवण्यात येत आहेत. त्यात बाळासाहेब म्हणाले होते की, आजपर्यंत तुम्ही मला सांभाळले, त्याचप्रमाणे माझ्या उद्धव आणि आदित्यला सांभाळा.