Raju Srivastava Net Worth : एवढ्या संपत्तीचे मालक होते राजू श्रीवास्तव, लोकांना हसवून कमावली एवढी संपत्ती


कॉमेडियन राजू श्रीवास्तव यांचे आज निधन झाले. 10 ऑगस्ट रोजी राजू श्रीवास्तव यांना जिममध्ये कसरत करत असताना हृदयविकाराचा झटका आला. त्यानंतर त्यांना दिल्ली एम्समध्ये दाखल करण्यात आले. सुमारे दीड महिन्यापासून रुग्णालयात दाखल असलेल्या राजू श्रीवास्तव यांच्यावर उपचार सुरू होते. मिळालेल्या माहितीनुसार, ते व्हेंटिलेटरवर जीवन-मरणाची झुंज देत होता. मात्र, बुधवारी राजू श्रीवास्तव यांचे वयाच्या 58 व्या वर्षी दिल्ली एम्समध्ये निधन झाले. राजू श्रीवास्तव यांच्या कुटुंबीयांनी त्यांच्या निधनाची अधिकृत घोषणा केली आहे. राजू श्रीवास्तव यांच्या निधनाचे वृत्त आल्यापासून शोकप्रक्रिया सुरूच आहे. राजू श्रीवास्तव यांनी रंगमंचापासून आणि चित्रपटांमध्ये कॉमेडी करून नाव, प्रसिद्धी आणि करोडोंची संपत्ती कमावली आहे. राजू श्रीवास्तव यांची कमाई आणि एकूण संपत्ती जाणून घेऊया.

राजू श्रीवास्तव यांची कारकीर्द
कॉमेडियन राजू श्रीवास्तव हे उत्तर प्रदेशातील कानपूर जिल्ह्यातील रहिवासी होते. राजू यांचा जन्म 25 डिसेंबर 1963 रोजी एका मध्यमवर्गीय कुटुंबात झाला. राजूचे वडील रमेशचंद्र श्रीवास्तव हे कवी होते, जे बलाई काका म्हणून प्रसिद्ध होते. राजू श्रीवास्तव यांना लहानपणापासूनच मिमिक्रीची आवड होती. ते अनेकदा अमिताभ बच्चन यांची नक्कल करत असे. पुढे या कौशल्याला त्यांनी आपले करिअर बनवले.

कॉमेडियन बनण्याचा प्रवास
लहानपणी त्यांनी कॉमेडियन बनण्याचे स्वप्न पाहिले आणि हे स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी राजू श्रीवास्तव यांनी अनेक स्टेज शो, चित्रपट आणि टीव्ही कार्यक्रमांमध्ये काम केले. कामाच्या शोधात मुंबईत आल्यावर त्यांनी अनेक वर्षे रिक्षा चालवून आपला खर्च उचलला.

राजू श्रीवास्तव यांचे कुटुंब
त्यानंतर 1993 मध्ये त्यांनी शिखासोबत लग्न केले. राजू आणि शिखा यांनाही दोन मुले आहेत. राजूच्या मुलीचे नाव अंतरा श्रीवास्तव आणि मुलाचे नाव आयुष्मान श्रीवास्तव आहे. राजू श्रीवास्तव यांचे कुटुंब लाइमलाइटपासून दूर राहणे पसंत करतात.

राजू श्रीवास्तव यांचे कार संग्रह आणि घर
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, राजू श्रीवास्तव यांचे कार कलेक्शन फार मोठे नाही पण त्यांच्याकडे चांगल्या आणि आलिशान कार आहेत. राजूच्या कार कलेक्शनमध्ये इनोव्हा कार, बीएमडब्ल्यू सारख्या महागड्या वाहनांचा समावेश आहे. कानपूरमध्ये त्यांचे एक आलिशान घर आहे.

राजू श्रीवास्तव कमाई आणि नेट वर्थ
मिळालेल्या माहितीनुसार, राजू श्रीवास्तव एका स्टेज शोसाठी 4 ते 5 लाख रुपये घेत होते. जाहिरात, होस्टिंग आणि चित्रपटातूनही त्यांनी भरपूर कमाई केली. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, राजू श्रीवास्तव सुमारे 15 ते 20 कोटींच्या मालमत्तेचे मालक होते.