PM-CARES Fund : रतन टाटा यांच्यासह अनेक दिग्गज झाले विश्वस्त, या उद्योगपतींना मिळाले सल्लागार गटात स्थान


नवी दिल्ली: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मंगळवारी पीएम केअर फंडच्या विश्वस्त मंडळाची बैठक घेतली. या बैठकीत, कोविड काळात हा निधी पुढे नेण्यात विश्वस्तांनी घेतलेल्या भूमिकेचे कौतुक करण्यात आले, तर पंतप्रधान मोदींनी पीएम केअरमध्ये उदार योगदानाबद्दल देशवासीयांचे कौतुक केले. पीएमओच्या मते, या बैठकीत चर्चा करण्यात आली की पीएम केअरकडे आपत्कालीन आणि संकटाच्या परिस्थितीत केवळ मदत सहाय्याद्वारेच नव्हे तर शमन उपाय आणि क्षमता वाढवण्याद्वारे देखील प्रभावीपणे प्रतिसाद देण्याची मोठी दृष्टी आहे. या बैठकीला केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा, अर्थमंत्री निर्मला सीतारमन, सर्वोच्च न्यायालयाचे माजी न्यायाधीश केटी थॉमस, लोकसभेच्या माजी उपसभापती कारिया मुंडा आणि टाटा सन्सचे मानद अध्यक्ष रतन टाटा उपस्थित होते.

रतन टाटा यांच्यासह या दिग्गजांचे नाव पीएम केअर्स फंडाचे नवीन विश्वस्त म्हणून देण्यात आले
त्याच वेळी, बैठकीनंतर, केंद्र सरकारने अधिकृत निवेदन जारी केले की, उद्योगपती आणि टाटा सन्सचे मानद अध्यक्ष रतन टाटा, सर्वोच्च न्यायालयाचे माजी न्यायाधीश केटी थॉमस आणि माजी उपलोकसभा अध्यक्ष कारिया मुंडा यांच्यासह प्रमुख व्यक्तींची विश्वस्त म्हणून नियुक्ती केली जाईल. पीएम केअर फंडाचे नामांकन करण्यात आले आहे.

या उद्योगपतींचा सल्लागार मंडळात समावेश
भारताचे माजी नियंत्रक आणि महालेखापरीक्षक राजीव महर्षी, इन्फोसिस फाऊंडेशनच्या माजी अध्यक्षा सुधा मूर्ती आणि इंडी कॉर्प्स आणि पिरामल फाऊंडेशनचे माजी कार्यकारी अधिकारी आनंद शाह यांना पीएम केअर्स फंडाच्या सल्लागार मंडळात नामनिर्देशित करण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

अमित शहा, निर्मला सीतारामन यांच्यासह उपस्थित होते अनेक दिग्गज
बैठकीदरम्यान, कोविड-19 मुळे आपले कुटुंब गमावलेल्या 4,345 मुलांना मदत करण्यासाठी पीएम केअर्स फॉर चिल्ड्रनसह पीएम केअरच्या मदतीने घेतलेल्या विविध उपक्रमांबद्दल सादरीकरण करण्यात आले.

पंतप्रधान मोदींनी केले देशवासियांच्या योगदानाबद्दल खुलेपणाने कौतुक
पीएमओच्या मते, पंतप्रधान म्हणाले की नवीन विश्वस्त आणि सल्लागारांच्या सहभागामुळे पीएम केअर फंडाच्या कामकाजाचा सर्वसमावेशक दृष्टिकोन मिळेल. सार्वजनिक जीवनातील त्यांचा विपुल अनुभव हा निधी विविध सार्वजनिक गरजांना अधिक प्रतिसाद देण्यास अधिक चालना देईल, असे ते म्हणाले. उल्लेखनीय आहे की, कोविड-19 साथीचा उद्रेक झाल्यानंतर, सरकारने कोणत्याही प्रकारच्या आपत्कालीन किंवा संकटाच्या परिस्थितीला तोंड देण्यासाठी पीएम केअर फंडची स्थापना केली होती.