महाराष्ट्र काँग्रेसमध्ये राहुल गांधींबद्दल दोन मते, पक्षाचे नेते आणि माजी मुख्यमंत्री पृथ्वीराज चव्हाण यांना ही गोष्ट नाही मान्य


मुंबई : काँग्रेस अध्यक्षपदासाठी राहुल गांधी यांच्या बिनविरोध निवडीला माजी मुख्यमंत्री पृथ्वीराज चव्हाण यांनी आपला विरोध व्यक्त केला आहे. राहुल गांधी यांची अध्यक्षपदासाठी बिनविरोध निवड व्हावी, असा प्रस्ताव महाराष्ट्र काँग्रेसच्या बैठकीत मंजूर करण्यात आला. हा प्रस्ताव माजी मुख्यमंत्री अशोक चव्हाण यांनी मांडला, त्याला सभागृहात उपस्थित सर्वांनी पाठिंबा दिला, मात्र मिळालेल्या माहितीनुसार, त्यावेळी पृथ्वीराज चव्हाण यांनी हात वर केला नाही. पृथ्वीराज चव्हाण हे 23 गटातील नेत्यांपैकी एक आहेत. काँग्रेस पक्षाला पूर्णवेळ अध्यक्ष मिळावा, ही जी-20 नेत्यांची प्रमुख मागणी आहे.

अशोक गेहलोत यांच्याबाबत आला चर्चेला जोर
काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षपदाबाबत सस्पेन्स अजूनही कायम आहे. 24 सप्टेंबरपासून उमेदवारी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सुरू होणार आहे, मात्र अध्यक्षपदाबाबत पक्षात अद्याप मतप्रवाह तयार झाले नसल्याचे दिसून येत आहे. काँग्रेस पक्षाच्या अध्यक्षपदासाठी राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांची चर्चा जोरात सुरू असून ते निवडणूक लढवण्याची शक्यता आहे. दरम्यान, एएनआय या वृत्तसंस्थेच्या हवाल्याने मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांच्या जवळच्या सूत्रांचे म्हणणे आहे की, पक्षाच्या सर्वोच्च पदासाठी राहुल गांधी यांची पहिली पसंती आहे. राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत हे राहुल गांधींना स्वत:च्या उमेदवारीऐवजी निवडणूक लढवण्यासाठी राजी करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचे सांगण्यात येत आहे.

24 ते 30 सप्टेंबर पर्यंत नावनोंदणी
काँग्रेस पक्षात अध्यक्ष निवडीबाबतची अधिसूचना 22 सप्टेंबर रोजी जारी केली जाणार आहे. 24 ते 30 सप्टेंबर या कालावधीत उमेदवारी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया चालणार आहे. उमेदवारी अर्ज मागे घेण्याची अंतिम तारीख 8 ऑक्टोबर आहे. अध्यक्षपदासाठी एकापेक्षा जास्त उमेदवार असल्यास 17 ऑक्टोबरला मतदान होईल आणि 19 ऑक्टोबरला निकाल जाहीर केला जाईल.