T20 World Cup : T20 विश्वचषकासाठी न्यूझीलंड संघ जाहीर, गेल्या वर्षी अंतिम सामना खेळलेल्या संघात तीन बदल


वेलिंग्टन – ऑस्ट्रेलियात होणाऱ्या टी-20 विश्वचषकासाठी न्यूझीलंडनेही आपला संघ जाहीर केला आहे. क्रिकेट खेळणाऱ्या मोठ्या संघांपैकी न्यूझीलंडने सर्व संघांनंतर आपला संघ जाहीर केला आहे. 2021 टी-20 विश्वचषक स्पर्धेत किवी संघ अंतिम फेरीत पोहोचला होता, मात्र केन विल्यमसनच्या संघाला विजेतेपदाच्या सामन्यात पराभवाला सामोरे जावे लागले होते. ही फायनल खेळणाऱ्या संघात तीन बदल करण्यात आले आहेत. लॉकी फर्ग्युसन, मायकेल ब्रेसवेल आणि फिन ऍलन यांच्या जागी संघात काईल जेमिसन, टॉड अॅस्टल आणि टिम सेफर्ट यांचा समावेश करण्यात आला आहे.

संघाचा सलामीवीर मार्टिन गुप्टिल त्याच्या देशासाठी सलग सातवा टी-20 विश्वचषक खेळणार आहे. ऑकलंडमधील अॅव्होन्डेल कॉलेज या त्यांच्या जुन्या शाळेने या कामगिरीबद्दल त्यांचा गौरव केला आहे. नॅथन मॅक्क्युलम आणि रॉस टेलर हे सहा टी-20 विश्वचषक खेळणारे न्यूझीलंडचे इतर खेळाडू आहेत.

फिन ऍलन आणि मायकेल ब्रेसवेल यांना त्यांच्या पहिल्या वरिष्ठ विश्वचषकासाठी नाव देण्यात आले आहे. हे दोन्ही संघातील नवे चेहरे आहेत. लॉकी फर्ग्युसन दुखापतीमुळे शेवटचा विश्वचषक खेळू शकला नव्हता. त्याच्या जागी अॅडम मिल्नेचा संघात समावेश करण्यात आला असून मिल्नेने संघात आपले स्थान कायम ठेवले आहे. डेव्हॉन कॉनवेचा आघाडीचा यष्टीरक्षक म्हणून संघात समावेश करण्यात आला आहे.

गेल्या वर्षी विश्वचषक संघात सामील झालेला काईल जेमिसन पाठीच्या दुखापतीतून सावरला असून तो संघात नाही. याशिवाय टॉड अॅस्टल आणि टिम सेफर्ट यांना संघातील स्थान वाचवता आले नाही. विश्वचषकापूर्वी किवीज पाकिस्तान आणि बांगलादेशसोबत तिरंगी मालिका खेळणार आहेत.

न्यूझीलंडचे प्रशिक्षक गॅरी स्टीड म्हणाले की, संघ पुढील संधीबद्दल उत्साहित आहे. विश्वचषक संघाची घोषणा करण्याची ही नेहमीच खास वेळ असते आणि आज निवडलेल्या 15 खेळाडूंचे मला अभिनंदन करायचे आहे. फिन आणि मायकेल यांच्यासाठी हे विशेष रोमांचक आहे, जे त्यांच्या पहिल्या ICC स्पर्धेची तयारी करत आहेत, तर मार्टिन गुप्टिल आम्ही आमच्या सातव्या टी-20 विश्वचषकासाठी तयारी करत आहोत. जी स्वतःच एक अविश्वसनीय कामगिरी आहे.

त्याच्या सातव्या T20 विश्वचषकासाठी गुप्टिलची निवड त्याला ड्वेन ब्राव्हो, ख्रिस गेल, मोहम्मद महमुदुल्लाह आणि मुशफिकुर रहीम सारख्या खेळाडूंच्या विशेष यादीत ठेवते. त्याचबरोबर शाकिब अल-हसन आणि रोहित शर्मा आठव्या विश्वचषकासाठी सज्ज झाले आहेत.

T20 विश्वचषक आणि तिरंगी मालिकेसाठी न्यूझीलंड संघ
केन विल्यमसन (कर्णधार), फिन ऍलन, ट्रेंट बोल्ट, मायकेल ब्रेसवेल, मार्क चॅपमन, डेव्हॉन कॉनवे (क्षेत्ररक्षक), लॉकी फर्ग्युसन, मार्टिन गुप्टिल, अॅडम मिल्ने, डॅरिल मिशेल, जिमी नीशम, ग्लेन फिलिप्स, मिचेल सँटनर, ईश सोधी, टिम साउदी.