सुकेश प्रकरणी जॅकलिन फर्नांडिसची पुन्हा चौकशी, अभिनेत्रीला लवकरच जारी होणार समन्स


मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अडकलेली बॉलिवूड अभिनेत्री जॅकलिन फर्नांडिसचा त्रास कमी होण्याचे नाव घेत नाही आहे. या प्रकरणात आरोपी ठरल्यापासून अभिनेत्री सतत तिचे जबाब नोंदवत आहे. या क्रमात, अभिनेत्री कालच EOW च्या कार्यालयात देखील हजर झाली होती. त्याचवेळी, आता या प्रकरणी अभिनेत्रीशी संबंधित आणखी एक बातमी समोर आली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, या प्रकरणी पुढील चौकशीसाठी जॅकलिनला पुन्हा बोलावण्यात येणार आहे. याबाबत माध्यमांशी बोलताना एका अधिकाऱ्याने माहिती दिली की, या संदर्भात अभिनेत्रीला आणखी समन्स बजावण्यात येणार आहेत.

या प्रकरणी अधिक चौकशीसाठी जॅकलिनला बोलावण्यात आल्याची माहितीही अधिकाऱ्याने दिली. तिची स्टायलिस्ट लिपाक्षीलाही बोलावले होते, पण ती येऊ शकली नाही. चौकशीत सुकेशने दिलेल्या भेटवस्तूंशी संबंधित प्रश्न होता. लिपाक्षी परत आल्यानंतर तपास पुन्हा सुरू होईल. आदल्या दिवशी झालेल्या चौकशीत सुकेशने दिलेल्या भेटवस्तूंच्या पैशांचा व्यवहार आणि पैसे वळवल्याचा तपास करण्यात आल्याचेही त्यांनी सांगितले. लिपाक्षी परत आल्यानंतर या प्रकरणाचा पुढील तपास केला जाईल.

यापूर्वी सोमवारी सुकेश चंद्रशेखर प्रकरणात अभिनेत्री जॅकलिन फर्नांडिसला पुन्हा चौकशीसाठी बोलावण्यात आले होते. याबाबत अभिनेत्री ईओडब्ल्यू शाखेत पोहोचली होती. यादरम्यान अभिनेत्रीची तब्बल सात तास चौकशी करण्यात आली. याप्रकरणी बुधवारी जॅकलीन आर्थिक गुन्हे शाखेसमोर हजर झाली. यावेळी पिंकी इराणीही जॅकलिनसोबत होती. पिंकी इराणीनेच जॅकलिनची सुकेश चंद्रशेखरशी ओळख करून दिली होती. दोघांना समोरासमोर बसवून चौकशी करण्यात आली.

मनी लाँड्रिंग प्रकरणात जॅकलिन फर्नांडिसची अनेकदा चौकशी झाली आहे. आता या प्रकरणाचा आर्थिक गुन्हे शाखेकडून तपास सुरू आहे. तपासादरम्यान जॅकलिन फर्नांडिसने स्वत: सुकेशकडून अनेक महागड्या भेटवस्तू घेतल्याचे कबूल केले आहे. याप्रकरणी अभिनेत्री नोरा फतेहीचीही चौकशी केली जात आहे. 200 कोटी रुपयांच्या खंडणीचा आरोपी सुकेश चंद्रशेखर सध्या दिल्ली तुरुंगात आहे आणि त्याच्यावर 10 हून अधिक गुन्हे दाखल आहेत.