भगवंत मान दारूच्या नशेत असल्याने फ्लाइटला झाला उशीर? समोर आली Lufthansa Airlines ची ही प्रतिक्रिया


नवी दिल्ली : पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांच्यावर जर्मन एअरलाइन्सच्या लुफ्थान्साच्या विमानाला नशेमुळे उशीर झाल्याचा आरोप होत आहे. शिरोमणी अकाली दलाचे नेते सुखबीर सिंग बादल यांनीही मीडिया रिपोर्ट्सचा हवाला देत मान यांच्यावर हा आरोप केला आहे. या प्रकरणावर लुफ्थांसा एअरलाइन्सची प्रतिक्रिया आली आहे.

खरं तर, एका वापरकर्त्याने ट्विटरवर एअरलाइन कंपनीला टॅग केले आणि विचारले की एखाद्या भारतीयाने नशेत असणे हे नियोजित फ्लाइट विलंबाचा संभाव्य धोका आहे का? प्रत्युत्तरात लुफ्थांसा एअरलाइन्सने लिहिले, आगामी उड्डाण विलंबामुळे आणि विमानात बदल झाल्यामुळे, फ्रँकफर्ट ते दिल्ली आमच्या फ्लाइटला नियोजित वेळेनुसार उशीर झाला.

लुफ्थांसा एअरलाइन्सने वापरकर्त्याच्या प्रश्नाला उत्तर दिले आहे, परंतु या प्रकरणातील त्यांचे अधिकृत विधान अद्याप येणे बाकी आहे. उड्डाण विलंबात मुख्यमंत्री भगवंत मान यांचा हात होता की नाही याची एअरलाइन्सने अद्याप पुष्टी किंवा नाकारलेली नाही.


भगवंत मान 11 ते 18 सप्टेंबर या कालावधीत जर्मनीच्या दौऱ्यावर होते. प्रसारमाध्यमांनी दिलेल्या वृत्तानुसार, नशेमुळे मान यांना फ्रँकफर्टमधील लुफ्थांसा विमानातून उतरवण्यात आले, जे दिल्लीला रवाना होणार होते. नशेमुळे विमान उड्डाणाला उशीर झाल्याचा आरोप मान यांच्यावर करण्यात आला.

काय म्हणाले सुखबीर सिंग बादल?
शिरोमणी अकाली दलाचे नेते सुखबीर बादल यांनी मान यांच्यावर जगभरातील पंजाबींना लाजवल्याचा आरोप केला. सुखबीर बादल यांनी ट्विटमध्ये लिहिले की, सहप्रवाशांच्या हवाल्याने अस्वस्थ करणारे मीडिया रिपोर्ट्स सांगतात की पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांना लुफ्थान्सा फ्लाइटमधून फेकून देण्यात आले, कारण ते खूप मद्यधुंद अवस्थेत होते आणि फ्लाइटला चार तास उशीर झाला. ते तुमच्या राष्ट्रीय अधिवेशनाला उपस्थित राहू शकले नाही. या बातम्यांनी जगभरातील पंजाबींना लाज आणली आहे.

त्यांनी पुढे लिहिले की, पंजाब सरकार आपल्या मुख्यमंत्र्यांबद्दलच्या या अहवालांवर मौन बाळगून आहे, हे धक्कादायक आहे. अरविंद केजरीवाल यांनी या प्रकरणी स्पष्टीकरण द्यावे. पंजाबी आणि राष्ट्रीय अभिमानाचा समावेश असल्याने भारत सरकारने पावले उचलली पाहिजेत. जर त्यांना पदावरून काढून टाकण्यात आले असेल तर भारत सरकारने हा मुद्दा आपल्या जर्मन समकक्षाकडे उचलला पाहिजे.

भाजप नेत्याने साधला निशाणा
या प्रकरणावर भाजप नेत्यांकडूनही प्रतिक्रिया उमटल्या आहेत. भाजप नेते परवेश वर्मा यांनी, मान यांनी केजरीवाल यांना भारतात आणि परदेशात दारूला हात लावणार नाही, असे वचन दिले होते, असा टोला लगावला.

आम आदमी पक्षाने मान यांच्यावर होत असलेले आरोप फेटाळून लावले आहेत. आपचे प्रवक्ते मलविंदर सिंग कांग यांनी मीडियाला माहिती दिली की सीएम मान त्यांच्या नियोजित वेळापत्रकानुसार जर्मनीहून विमान घेऊन 19 सप्टेंबर रोजी दिल्लीला परतले होते, ज्यासाठी ते 18 सप्टेंबर रोजी फ्लाइटमध्ये चढले होते. ते म्हणाले की, सीएम मान यांच्यावर होत असलेले आरोप निराधार आणि अपप्रचाराचे आहेत.