एकनाथ शिंदे यांनी आधी त्यांच्या घरासमोरील खड्डे बुजवावे, अजित पवारांचा मुख्यमंत्र्यांवर निशाणा


मुंबई : महानगरातील रस्त्यांची एवढी दुरवस्था झाली आहे की, सर्वसामान्यांचे हाल होत आहेत. विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते अजित पवार यांनी याप्रश्नी आपली व्यथा मांडली आहे. त्यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे लक्ष तर वेधलेच शिवाय, ठाणे शहरातील तुमच्या खासगी निवासस्थानासमोरील रस्त्यावरील खड्डे बुजवलेले नाहीत. किमान त्यांच्या घरासमोरील रस्त्यावरील खड्डे तरी बुजवावेत. यापूर्वी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी खड्डेमुक्त रस्ता जनतेला देण्याची घोषणा अनेकदा केली आहे. तुमच्या घोषणेची अंमलबजावणी झाली नाही, असे पत्र पवारांनी मुख्यमंत्र्यांना लिहिले आहे.

पवार यांनी सोमवारी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना पत्र लिहून सर्वसामान्यांच्या व्यथा मांडल्या आहेत. त्यांनी लिहिले आहे की, मुंबईसह राज्यातील रस्त्यांची दुरवस्था झाली आहे. अपघात होत आहेत. लोक मरत आहेत. ईस्टर्न एक्स्प्रेस वे म्हणजेच मुंबई-नाशिक महामार्गावरून लोकांना जीव मुठीत धरून प्रवास करावा लागत आहे. या रस्त्याची दुरुस्ती व इतर समस्या तातडीने सोडवाव्यात, अशी मागणी त्यांनी केली आहे. पत्राच्या सुरुवातीला पवार म्हणाले की, पावसाळा सुरू झाल्यापासून रस्त्यांची दुरवस्था झाली आहे. … सगळीकडे ट्रॅफिक जाम आहे.

मुख्यमंत्र्यांच्या घराबाहेर खड्डे
ठाण्यात प्रवेश केल्यानंतर आनंद नगर टोलनाक्यापासून अवघ्या काही किलोमीटरवर मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे लुईसवाडी येथे वैयक्तिक निवासस्थान आहे. याच रस्त्यावरील खड्ड्यांच्या तक्रारीच्या आधारे अजित पवार यांनी मुख्यमंत्र्यांना पत्र लिहिले आहे. पवार यांनी आपल्या पत्रात पुढे लिहिले आहे की, पावसाळ्यात रस्त्यांवरील खड्ड्यांमुळे अपघातांचे प्रमाण वाढले आहे. वाहतूक कोंडीमुळे प्रदूषणही वाढत आहे. मुंबई-नाशिक राष्ट्रीय महामार्गावरून प्रवास करणारे नागरिक आपला जीव धोक्यात घालून प्रवास करत आहेत, असेही या पत्रात म्हटले आहे.

‘युद्धपातळीवर काम करून दिलासा द्या’
रस्त्यांवरील खड्डे भरण्याचे काम युद्धपातळीवर व्हावे, अशी विनंती पवार यांनी आपल्या पत्रात मुख्यमंत्र्यांना केली आहे. पुलांचे अपूर्ण काम लवकरात लवकर पूर्ण करा. अवजड वाहनांमुळे होणारी वाहतूक कोंडी दूर करण्यासाठी योग्य आणि प्रभावी वाहतूक नियोजनाची अंमलबजावणी करा. यासाठी शासनाचे लोकप्रतिनिधी, वाहतूकदार व प्रवासी संघटना, स्थानिक नागरिक आदींना विश्वासात घेऊन योग्य ती पावले उचलावीत.