’71 शतके ठोकणे हा जोक नाही, विराट योद्धा आहे…’, अॅरॉन फिंचने कोहलीबाबत केले मोठे वक्तव्य


भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात उद्यापासून (मंगळवार) तीन सामन्यांची टी-20 मालिका खेळवली जाणार आहे. या मालिकेतील पहिला सामना मोहालीत होणार आहे. या सामन्यापूर्वी ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार अॅरॉन फिंचने भारताचा माजी कर्णधार आणि स्टार फलंदाज विराट कोहलीबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे.

भारताविरुद्धच्या पहिल्या T20 सामन्यापूर्वी अॅरॉन फिंचने आभासी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, विराट कोहलीला राइट ऑफ करणे सोपे नाही. तुम्ही त्याला लिहून काढू शकत नाही. कोहलीने गेल्या 15 वर्षांत दाखवून दिले आहे की तो या खेळातील महान खेळाडूंपैकी एक आहे.

भारताविरुद्ध टी-20 मालिका सुरू होण्यापूर्वी अॅरॉन फिंच म्हणाला, विराट कोहलीला राइट ऑफ करायला कोणाची तरी हिंमत लागेल. गेल्या 15 वर्षांत त्याने दाखवून दिले आहे की तो सर्वकाळातील महान खेळाडूंपैकी एक आहे. तो पुढे म्हणाला, विशेषत: T20 क्रिकेटमध्ये, तो असा आहे, ज्याने आपला खेळ नवीन उंचीवर नेला आहे आणि जेव्हा तुम्हाला त्याचा सामना करावा लागतो, तेव्हा तुम्ही तुमची सर्वोत्तम तयारी करता.

फिंच म्हणाला, तो अप्रतिम आहे आणि त्याने 71 आंतरराष्ट्रीय शतके झळकावली आहेत. हा विनोद नाही. खराब फॉर्ममुळे फिंचने नुकतीच एकदिवसीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली असून या मालिकेत सर्वांच्या नजरा त्याच्यावर असतील.

तो म्हणाला, काही काळानंतर तुम्हाला टीका करण्याची सवय होते, पण टी-20 क्रिकेटमध्ये मला वाटते की मी खरोखरच चांगला खेळत आहे. मला वाटते, जर तुम्ही एकदिवसीय आणि टी-20 चे स्वरूप वेगळे केले, तर ते पूर्णपणे वेगळे आहेत. ते खेळाचे दोन भिन्न स्वरूप आहेत.

पुढील महिन्यात मायदेशात होणारा टी-20 विश्वचषक डोळ्यासमोर ठेवून ऑस्ट्रेलिया या मालिकेत प्रवेश करेल. तेथे परिस्थिती पूर्णपणे भिन्न असेल. ऑस्ट्रेलिया गतविजेता म्हणून विश्वचषकात प्रवेश करेल.