मुंबईत तलवारीने वाढदिवसाचा केक कापणे तरुणाला पडले महागात, शस्त्रास्त्र कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल


मुंबई : मुंबईतील बोरिवली परिसरात असलेल्या MHB पोलिसांनी 17 वर्षीय तरुणाविरुद्ध शस्त्रास्त्र कायद्याअंतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे. प्रत्यक्षात शुक्रवारी रात्री हा तरुण आपल्या मित्रांसोबत वाढदिवस साजरा करत होता आणि त्या तरुणाने तलवारीने एकूण 21 केक कापले. या केक कटिंगचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होताच पोलिसांनाही याची माहिती मिळाली. अशा प्रकारे तलवारीचा वापर करणे कायद्याचे उल्लंघन आहे, या कारणास्तव पोलिसांनी दुसऱ्याच दिवशी शस्त्रास्त्र कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल केला असून, आता पोलिस या तरुणाचा शोध घेत आहेत.

बॉम्बची अफवा पसरवणाऱ्याला अटक
दुसऱ्या एका प्रकरणात, रेल्वे पोलिसांनी (जीआरपी) दहशतवादविरोधी पथकाच्या (एटीएस) मदतीने एका 21 वर्षीय तरुणाला दादर आणि परळ रेल्वे स्थानकावर दहशतवादी आल्याचा दावा करून पोलिस नियंत्रण कक्षाला फोन केल्याप्रकरणी अटक केली. पोलिसांचा दावा आहे की, आरोपी 21 वर्षीय राहुल रविदासने दारूच्या नशेत हा गुन्हा केल्याचे सांगितले. रविदास हा मूळचा झारखंडमधील गिरिडीहचा रहिवासी असून तो गवंडी म्हणून काम करतो.

28 जून रोजी दुपारी 4.55 च्या सुमारास रविदास याने मुंबई पोलीस नियंत्रण कक्षाला कॉल करून सांगितले की, दादर आणि परळ रेल्वे स्थानकावर दहशतवादी आले आहेत, त्यानंतर जीआरपी नियंत्रण कक्षाला सतर्क करण्यात आले आणि अनेक पोलिसांना अटक करण्यात आली. संपूर्ण परिसरात शोध घेण्यास सांगण्यात आले. जीआरपी व्यतिरिक्त, बॉम्ब शोध आणि निकामी पथक (बीडीडीएस) आणि क्विक रिस्पॉन्स टीम (क्यूआरटी) ने देखील या भागात शोध घेतला आणि आढळले की ही फसवणूक आहे.