पार्थ चॅटर्जीवर ईडीची कारवाई सुरूच, 48 कोटींची मालमत्ता जप्त


कोलकाता: पश्चिम बंगालमधील कथित शिक्षक भरती घोटाळ्यात ईडीने माजी मंत्री पार्थ चॅटर्जी आणि त्यांच्या सहकाऱ्यांची 48 कोटी रुपयांची मालमत्ता जप्त केली आहे. अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) सोमवारी सांगितले की त्यांनी माजी मंत्री पार्थ चॅटर्जी आणि त्यांची कथित सहकारी अर्पिता मुखर्जी यांची 48 कोटी रुपयांची मालमत्ता शिक्षक भरती घोटाळ्यातील मनी लाँड्रिंग चौकशीचा भाग म्हणून जप्त केली आहे.

अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) सांगितले की, जप्त केलेल्या मालमत्तांमध्ये 40.33 कोटी रुपयांच्या 40 स्थावर मालमत्ता आणि 35 बँक खात्यांमध्ये 7.89 कोटी रुपयांची शिल्लक आहे. संलग्न मालमत्तांमध्ये फ्लॅट, फार्महाऊस, कोलकाता शहरातील जमीन आणि बँक खात्यांमध्ये ठेवींचा समावेश आहे. त्यात म्हटले आहे की, संलग्न मालमत्तांवर पार्थ चॅटर्जी आणि अर्पिता मुखर्जी यांची फायदेशीर मालकी आढळून आली आहे.

दोघांना करण्यात आली अटक
केंद्रीय एजन्सीच्या म्हणण्यानुसार, संलग्नित अनेक मालमत्ता शेल कंपन्या आणि चॅटर्जीचे प्रॉक्सी म्हणून काम करणाऱ्या व्यक्तींच्या नावावर नोंदवण्यात आल्या होत्या. शिक्षक भरती घोटाळ्याप्रकरणी ईडीने यापूर्वी पार्थ चॅटर्जी आणि त्यांची सहकारी अभिनेत्री अर्पिता मुखर्जी यांना विविध ठिकाणी शोधमोहीम राबवून अटक केली होती.

छाप्यात सापडला कोट्यवधी रुपयांचा मुद्देमाल
22 जुलै आणि 27 जुलै रोजी झालेल्या झडतीदरम्यान, ईडीने दोन्ही परिसरांतून एकूण 49.80 कोटी रुपये रोख आणि 5.08 कोटी रुपयांचे सोने आणि दागिने जप्त केले. सध्याच्या संलग्नतेसह, या प्रकरणातील एकूण संलग्नक रु. 103.10 कोटी आहे.

सीबीआयने केली होती पार्थ चॅटर्जीच्या कोठडीचीही मागणी
आपणास सांगूया की अंमलबजावणी संचालनालयाने मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्यांतर्गत चॅटर्जी यांना अटक केली होती. 14 सप्टेंबर रोजी कोलकाता न्यायालयाने त्याला 28 सप्टेंबरपर्यंत न्यायालयीन कोठडी सुनावली. त्याचवेळी, शुक्रवारी सीबीआयने चौकशीसाठी चॅटर्जी यांच्या कोठडीची मागणी केली होती. कथित शिक्षक भरती घोटाळ्याप्रकरणी कोलकाता न्यायालयाने शुक्रवारी पश्चिम बंगालचे माजी शिक्षणमंत्री पार्थ चॅटर्जी यांना 21 सप्टेंबरपर्यंत केंद्रीय अन्वेषण विभागाच्या कोठडीत पाठवले.