आदित्य ठाकरेंनी प्रदूषण नियंत्रण मंडळाकडून घेतले 100 कोटी रुपये, रामदास कदम यांचा आरोप, मुख्यमंत्री शिंदे यांच्याकडे केली चौकशीची मागणी


मुंबई : मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या बंडखोर शिवसेना गटात सहभागी असलेले माजी शिवसेना नेते रामदास कदम यांनी माजी मंत्री आदित्य ठाकरे यांच्यावर 100 कोटी रुपये घेतल्याचा थेट आरोप केला आहे. ही माहिती आपण मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना लेखी दिली असून मुख्यमंत्र्यांकडे चौकशीची मागणी केली असल्याचे त्यांनी सांगितले. आदित्य ठाकरे वारंवार शिंदे गटाच्या आमदारांवर 50 खोके (कोटी) घेतल्याचा आरोप करत असल्याचा आरोप कदम यांनी रविवारी केला. खरे तर त्यांना खोके घेण्याची सवय आहे. त्यांनी प्रदूषण नियंत्रण मंडळाकडून 100 कोटी रुपये घेतले आहेत. याबाबत मी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना पत्र लिहिले आहे. त्याची लवकरच चौकशी केली जाईल.

कदम शिवसेनेत असताना 2014 ते 2019 या काळात देवेंद्र फडणवीस सरकारमध्ये पर्यावरण मंत्री होते आणि प्रदूषण नियंत्रण मंडळ त्यांच्या अखत्यारीत आले होते. कदम म्हणाले, मी पर्यावरण मंत्री असताना प्लास्टिक पिशव्या बंदीचा कायदा झाला होता. आदित्य म्हणत राहिला की हे सर्व त्यानेच केले. दोन वर्षे ते माझ्या अधिकृत बैठकांमध्ये अधिकाराशिवाय ढवळाढवळ करत होते.

कदम यांनी साधला उद्धव यांच्यावर निशाणा
एकेकाळी उद्धव ठाकरेंच्या जवळचे असलेले शिवसेनेचे माजी नेते रामदास कदम यांनी आता बंडखोरी करून शिंदे छावणीत प्रवेश केला आहे. आता त्यांनी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्यावर जोरदार हल्लाबोल केला आहे. उद्धव नेहमी आपण बाळासाहेबांचा मुलगा असल्याचे वांरवार सांगतात. आणि ते सगळ्यांनाच माहिती आहे, पण माझा प्रश्न आहे की त्यांना याबद्दल काही शंका आहे का? असे कदम म्हणाले.