इंस्टाग्रामने मुलांवर लक्ष ठेवण्यासाठी सादर केले हे उत्तम फीचर


नुकतेच इंस्टाग्रामने भारतात एक खास टूल लॉन्च केले आहे. या टूलचे वैशिष्ट्य म्हणजे याच्या मदतीने पालक इन्स्टाग्राम वापरून आपल्या मुलांवर लक्ष ठेवू शकतात. कंपनीने या टूलला Instagram Parental Supervision Tool असे नाव दिले आहे. ज्या पालकांची मुले फोटो आणि व्हिडिओ शेअरिंग साइट इन्स्टाग्राम वापरतात, ते या टूलचा फायदा घेऊ शकतात. या उपकरणाच्या मदतीने पालकांची मुलांच्या गोपनीयतेची चिंता संपणार आहे.

इंस्टाग्राम फॅमिली सेंटर
इंस्टाग्रामने फॅमिली सेंटर नावाचे फीचर आणले आहे. जिथे पालक त्यांच्या मुलांवर लक्ष ठेवण्यासाठी या पर्यवेक्षण साधनात प्रवेश करू शकतात. या टूलबद्दल बोलताना फेसबुक इंडिया (META) च्या इन्स्टाग्रामच्या प्रमुख नताशा जोग म्हणतात की, हे सुपरव्हिजन टूल आणि फॅमिली सेंटर सुरू करण्यामागील त्यांचा उद्देश मुलांना सुरक्षित ठेवणे हा आहे. ते म्हणाले की, इंस्टाग्राम वापरणाऱ्या मुलांची स्वायत्तता आणि त्यांच्या मुलांच्या इच्छा यांच्यात योग्य संतुलन साधण्याचा आमचा हेतू आहे.

पालक पर्यवेक्षण साधन
नताशा जोग म्हणाल्या की, मेटा कंपनी भारतातील तज्ज्ञ, पालक, पालक आणि तरुणांच्या पालकांच्या आणि तरुणांच्या गरजा समजून घेण्यासाठी जवळून काम करत आहे. पालकांना डिजिटल सेवांबद्दल शिक्षित करण्यासाठी, त्यांना साधने आणि संसाधनांची जाणीव करून देणे महत्त्वाचे आहे.

मेटाने इंस्टाग्राम पालक पर्यवेक्षण साधन आणि या वर्षी मार्चमध्ये यूएसमध्ये एक फॅमिली सेंटर लाँच केले, जे कंपनी आता भारतात देखील आणत आहे. जोग यांच्या मते, इंस्टाग्रामवरील पर्यवेक्षण साधने आता भारतात उपलब्ध आहेत. हे पर्यवेक्षण साधन पालकांना त्यांची मुले किती वेळ Instagram वापरतात, हे व्यवस्थापित करण्यास अनुमती देतात. हे साधन पालकांना त्यांच्या मुलांचे इंस्टाग्राम फॉलोअर्स आणि ती मुले फॉलो करतात, हे पाहण्यास आणि ट्रॅक करण्यास अनुमती देते.