माजी क्रिकेटपटूचा राहुल द्रविड आणि रोहित शर्माला पत्रकार परिषदेत या गोष्टी टाळण्याचा दिला सल्ला


आशिया चषक 2022 मध्ये टीम इंडिया अंतिम फेरीत पोहोचू शकली नाही याचे प्रमुख कारण प्लेइंग-11 मध्ये सतत होणारे बदल मानले जात होते. अनेक माजी भारतीय क्रिकेटपटूंनी टीम इंडियामध्ये वेगवेगळे कॉम्बिनेशन वापरण्याबाबत प्रश्न उपस्थित केले होते. काही माजी क्रिकेटपटूंनीही रोहित शर्माचे विधान चुकीचे म्हटले होते, जे त्याने श्रीलंकेविरुद्धचा सामना गमावल्यानंतर दिले होते.

संघ संयोजनाबाबत काही प्रश्नांची उत्तरे शोधायची आहेत, असे रोहित म्हणाला होता. आता माजी क्रिकेटपटू अजय जडेजाने रोहित शर्मा आणि राहुल द्रविडला अशा विधानांवर सल्ला दिला आहे. अजय जडेजाने मीडियासमोर असे वक्तव्य करू नये, असे म्हटले आहे. त्यामुळे गोंधळ वाढतो. कर्णधार आणि प्रशिक्षकाने एकाच विधानावर ठाम राहावे, असेही जडेजाने म्हटले आहे. दोन्ही बाजूंनी वेगळी विधाने करू नयेत.

‘खेळाडूंचीही कुटुंबे असतात’
क्रिकबझशी संवाद साधताना जडेजा म्हणाला, ‘हार आणि जीत हा खेळाचा भाग असतो. पण संघ संयोजनाबाबत कोणताही संभ्रम नसावा. आम्ही काही गोष्टींवर काम करत आहोत, अशी विधाने येथे येऊ नयेत. तुमच्या संघात जे खेळाडू आहेत, त्यांचीही कुटुंबे आहेत, हे तुम्ही समजून घेतले पाहिजे. हे सगळे वाचल्यावर अनेक गोष्टी समोर येतात. प्रशिक्षक आणि कर्णधार यांनी प्रसारमाध्यमांसमोरील त्यांच्या वक्तव्यात एकसमानता ठेवावी. या गोष्टींवर संघासोबत जमेल तशी चर्चा करावी.

‘संघाशी व्हायला हवा संवाद’
जडेजा म्हणाला, प्रत्येक सामन्याच्या निकालानंतर तुम्ही संघात बदल करत राहिल्यास संघात संभ्रम निर्माण होतो. तो काढता येतो. मला माहित आहे की टीम इंडियाचा कर्णधार आणि प्रशिक्षक यांच्यात चांगला ताळमेळ आहे, पण हा ताळमेळ मीडियासमोरही दिसला पाहिजे. पत्रकार परिषदेत तुम्हाला नेहमी काही महत्त्वाच्या गोष्टी सांगायच्या असतात. पण असे का बोलले जात आहे, हे तुमच्या टीमला कळायला हवे. संघाशी तुमचा संवाद मजबूत असला पाहिजे आणि पत्रकारांसमोर त्या मुद्द्यांचे समर्थन करण्याची गरज नसावी.