उद्धव यांच्याशी खोटे बोलत आहेत त्यांचे खासदार? धोपेश्वर रिफायनरी प्रकल्प प्रकरणात विनायक राऊत खोटे बोलल्याचा आरोप


मुंबई : शिवसेना खासदार विनायक राऊत अडचणीत सापडले आहेत. पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्याशी खोटे बोलून चुकीची माहिती दिल्याचा आरोप त्यांच्यावर करण्यात आला आहे. ही बाब धोपेश्वर रिफायनरी प्रकल्पाशी संबंधित आहे. सुमारे 90 टक्के स्थानिक नागरिकांचा या प्रकल्पाला पाठिंबा असल्याचे ग्रामस्थांचे म्हणणे आहे. तर 10 टक्के लोक या प्रकल्पाच्या विरोधात आहेत. मात्र, या प्रकल्पाला 90 टक्के स्थानिक नागरिकांचा विरोध असल्याचे विनायक राऊत यांनी उद्धव ठाकरे यांना या प्रकल्पाबाबत सांगितले. याबाबत आता स्थानिकांनी युवासेना प्रमुख आदित्य ठाकरे यांच्याकडे तक्रार केली आहे. अशी तक्रार शिवसेनेचे राजापूरचे उपविभाग प्रमुख संतोष चव्हाण यांनी केली आहे. तक्रारीवर ग्रामपंचायत सदस्यांच्या सह्याही आहेत. कार्यकर्त्याच्या तक्रारीवरून उद्धव ठाकरे आपल्या खासदाराविरोधात काय निर्णय घेतात. याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे.

खरं तर, शुक्रवारी आदित्य ठाकरे यांनी रत्नागिरी, कोकणात एका सभेला संबोधित केले. ज्यात त्यांनी शिंदे गटावर जोरदार हल्लाबोल केला. या बैठकीत ही तक्रार करण्यात आली आहे. उद्धव ठाकरेंना सध्या एकनाथ शिंदे यांच्या बंडाचा सामना करावा लागत आहे. त्यानंतर त्यांना सत्तेतून हद्दपार व्हावे लागले आणि खुद्द शिंदे यांनी भाजपसह महाराष्ट्राची सत्ता काबीज केली. अशा परिस्थितीत उद्धव ठाकरेंच्या विश्वासू खासदाराकडून असे खोटे बोलणे शिवसेना आणि ठाकरे कुटुंबीयांसाठी निश्चितच चिंताजनक आहे.

तक्रारीत काय म्हटले होते?
राजापूर तालुक्‍यातील सुमारे दीडशे गावांचा या प्रकल्पाला पाठिंबा असताना केवळ दोन-चार गावे विरोधक असल्याचे तक्रारीत म्हटले आहे. अशा स्थितीत विरोधातील गावे वेगळी करूनही हा प्रकल्प सुरू करता येईल. रत्नागिरी जिल्ह्यातील लोकसंख्या हळूहळू कमी होत आहे. यामागचे मुख्य कारण म्हणजे स्थानिक तरुणांना रोजगार नसल्यामुळे ते मुंबई पुण्यासारख्या शहराकडे वळत आहेत. तर दुसरीकडे आंबा आणि मासळीसाठी प्रसिद्ध असलेल्या कोकणात नैसर्गिक आपत्तींमुळे रोजगाराच्या संधीही कमी होत आहेत. अशा परिस्थितीत येथे रोजगाराची व्यवस्था करणे अत्यंत गरजेचे आहे.