राहुल गांधींच्या भारत जोडो यात्रेसाठी केरळमध्ये जमली गर्दी, घेतला मां अमृतानंदमयींचा आशीर्वाद


कोल्लम – काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्या ‘भारत जोडो यात्रे’ला केरळमध्ये प्रचंड जनसमर्थन मिळत आहे. यात्रेच्या दहाव्या दिवशी सकाळी केरळच्या कोल्लम जिल्ह्यातील पुथियाकावू येथून यात्रा निघाली आणि यात्रेत मोठी गर्दी झाली.

राहुल गांधी केरळमधील वायनाड येथून खासदार आहेत. राज्यात पक्षाची पकड मजबूत करण्यासाठी ते सर्वतोपरी जोर देत आहेत. तामिळनाडूतील कन्याकुमारी येथून 7 सप्टेंबर रोजी यात्रेला सुरुवात झाली. हा प्रवास 150 दिवस चालणार आहे. यादरम्यान ती 12 राज्यांमधून जाईल. 3570 किमी लांबीचा हा प्रवास जम्मू-काश्मीरमध्ये संपेल. ही यात्रा 12 राज्यांतील 20 शहरांमधून जाणार आहे.

या यात्रेत काँग्रेसचे शेकडो कार्यकर्ते राहुल यांच्यासोबत आहेत. त्यांच्या हातात काँग्रेसचे झेंडे आहेत. गांधी आणि यात्रेचे सदस्य सुमारे 24 किमी चालल्यानंतर शुक्रवारी करुणागपल्ली येथे थांबले होते, आज सकाळी 6.30 वाजता यात्रा पुन्हा सुरू झाली. ते सुमारे 12 किमी अंतर कापून अलप्पुझा जिल्ह्यात प्रवेश करेल. या दरम्यान सकाळी 11 वाजता कायमकुलम येथे विश्रांती घेईल. यानंतर सायंकाळी 5 वाजता पुन्हा सुरुवात होणार असून आठ किलोमीटर पायी चालल्यानंतर आजच्या यात्रेची सांगता चेप्पड येथे जाहीर सभेने होणार आहे.

मां अमृतानंदमयींचे घेतले आशीर्वाद, फेसबुकवर शेअर केले फोटो
राहुल गांधींनी शुक्रवारी रात्री मां अमृतानंदमयी यांची करुणागपल्लीजवळील आश्रमात भेट घेतली. मां अमृतानंदमयीसोबतचे अनेक फोटोही त्यांनी फेसबुकवर शेअर केले आहेत. यासोबत राहुल यांनी लिहिले की, कोल्लमजवळील त्यांच्या आश्रमात अमृतानंदमयी माँ यांना भेटणे हे एक सौभाग्य आहे. अम्मा यांच्या संस्थेने गरीब आणि दीनदुबळ्यांना मदत करण्यासाठी केलेले अद्भुत कार्य पाहून खूप प्रभावित झालो. मी त्यांना अभिवादन केले आणि एक प्रेमळ मिठी मारली.

जयराम रमेश यांनी दिली माहिती
काँग्रेसचे सरचिटणीस जयराम रमेश यांनी सांगितले की, भारत जोडो यात्रा 1 नोव्हेंबरपासून आसाममध्ये सुरू होणार आहे. येथे हा प्रवास धुबरी ते सादिया असा जाईल. तसेच भारत जोडो यात्रा-पश्चिम बंगालमध्ये सुद्धा येत्या 3-4 महिन्यात आयोजित करण्यात येणार आहे.

प्रवासासाठी देणगी न दिल्याने भाजी विक्रेत्याला धमकी, तिघांवर निलंबनाची कारवाई
शुक्रवारी काँग्रेसच्या भारत जोडो यात्रेसाठी देणगी न दिल्याने एका भाजी विक्रेत्यालाही धमकावण्यात आले आहे. एएनआय या वृत्तसंस्थेनुसार, कोल्लममध्ये प्रवासासाठी 2000 रुपये न दिल्याने काँग्रेस कार्यकर्त्यांनी भाजी विक्रेत्याशी गैरवर्तन केले. भाजीचे दुकान चालवणारे एस फवाज म्हणाले की, काँग्रेस कार्यकर्त्यांची एक टीम त्यांच्या दुकानात पोहोचली होती. त्यांनी प्रवासासाठी देणग्या मागितल्या. त्याने 500 रुपये दिले, मात्र त्यांनी 2000 रुपयांची मागणी केली. यानंतर तराजूचे नुकसान करून भाजीपाला फेकून दिला. कार्यकर्त्यांनी दुकानाचे नुकसान केले आहे.

देणगी न दिल्याने दुकानदाराला धमकावल्याच्या आरोपावरून काँग्रेस पक्षाने याची दखल घेतली आहे. केरळ काँग्रेसचे अध्यक्ष सुधाकरन यांनी एका भाजी विक्रेत्याशी गैरवर्तन केल्याप्रकरणी पक्षाच्या तीन कार्यकर्त्यांना निलंबित केले आहे.