दीपोत्सवापूर्वी राममय होणार अयोध्या, महामार्गावर प्रभू श्रीरामाच्या मूर्तींची प्रतिष्ठापना


लखनौ : उत्तर प्रदेशचे योगी सरकार यावेळी दीपोत्सवापूर्वी अयोध्येला राममय करण्याच्या तयारीत आहे. योगी सरकार राष्ट्रीय महामार्गावर भगवान श्रीराम आणि ऋषी मुनींच्या मूर्तींची प्रतिष्ठापना करण्यात येत आहे. अयोध्येतील सहादतगंज ते नया घाट या राष्ट्रीय महामार्गावर प्रभू श्रीरामाच्या बालपणापासून तारुण्यापर्यंत 12 मूर्ती बसवण्यात येणार आहेत.

खरे तर अयोध्येला जोडणारा लखनौ-गोरखपूर रस्ता श्री राम मार्ग म्हणून तयार केला जात आहे. अयोध्येत येणाऱ्या अनेक भाविकांना भगवान श्रीरामाच्या अनेक रूपांचे दर्शन देण्याचा प्रयत्न सरकार करत आहे. अयोध्येचा राष्ट्रीय महामार्ग 6 लेनने जोडण्यासोबतच रामायणातील भागांच्या धर्तीवर त्याची सजावट केली जात आहे.

कुठून कुठपर्यंत राम मंदिर सजवले जात आहे?
सहदतगंज ते रामघाटापर्यंत भगवान श्रीरामांच्या बालपणापासून वनवासी आणि राजारामापर्यंतच्या विविध स्वरूपाच्या मूर्तींचीही प्रतिष्ठापना करण्यात येत आहे. माहिती देताना डीएम नितीश कुमार यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, दीपोत्सवानिमित्त अयोध्येत अध्यात्माशी संबंधित मूर्तींची स्थापना करत NH-27 च्या डिव्हायडरवर सुशोभीकरणाचे काम सुरू आहे.
रा
काय म्हणाले जिल्ह्याचे डीएम?
डिव्हायडरवर वायर फिलिंग आणि केबल वायर लावण्यात येत असल्याचे जिल्हा डीएम नितीश कुमार यांनी सांगितले. जेव्हा भाविक येथे प्रवेश करतात, तेव्हा त्यांना समजेल की आपण अध्यात्मिक नगरीत प्रवेश करत आहोत आणि अयोध्येचे जुने नाते आध्यात्मिक आहे. याच्या मदतीने आपण प्रत्येक गोष्टीला जोडत आहोत आणि तिथे चित्रकलाही असेल. रामाच्या पायरीचा विस्तार करण्याचे काम सुरू आहे.