Tamil Nadu : मोदींच्या वाढदिवशी जन्मलेल्या मुलांना मिळणार सोन्याची अंगठी, वाटले जाणार 720 किलो मासे


चेन्नई : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या वाढदिवसानिमित्त भाजप कार्यकर्त्यांमध्ये उत्साह शिगेला पोहोचला आहे. शनिवारी त्यांचा वाढदिवस खास बनवण्यासाठी विविध तयारी करण्यात येत आहे. दरम्यान, भाजपच्या तामिळनाडू युनिटने विशेष व्यवस्था केली आहे.

येथे पंतप्रधान मोदींच्या वाढदिवसानिमित्त जन्मलेल्या मुलांना सोन्याच्या अंगठ्या देण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. एवढेच नाही तर या दिवशी 720 किलो मासळीचे वाटप करण्याचीही योजना आहे.

दोन ग्रॅम असेल अंगठीचे वजन
सोन्याच्या अंगठ्या वाटपाच्या खर्चावरही प्रश्न उपस्थित करण्यात आले आहेत. यावर उत्तर देताना मत्स्यव्यवसाय आणि माहिती आणि प्रसारण मंत्री एल मुरुगन म्हणाले की, चेन्नईतील आरएसआरएम रुग्णालयाची रिंग वितरित करण्यासाठी निवड करण्यात आली आहे. येथे जन्मलेल्या सर्व मुलांना सोन्याची अंगठी दिली जाईल. त्यांनी पुढे सांगितले की एक अंगठी सुमारे दोन ग्रॅमची असेल, ज्याची किंमत सुमारे 5000 रुपये असेल. अंदाजानुसार, शनिवारी रुग्णालयात 15 ते 20 बाळांचा जन्म होईल.

सीएम स्टॅलिन यांच्या मतदारसंघात वाटण्यात येणार मासे
मंत्री एल मुरुगन म्हणाले, 720 किलो मासळी वाटपासाठी मुख्यमंत्री एमके स्टॅलिन यांचा मतदारसंघ निवडण्यात आला आहे. यामागे प्रधानमंत्री मत्स्य संपदा योजनेला प्रोत्साहन देणे आहे. ते म्हणाले, पीएम मोदी 72 वर्षांचे होत आहेत. त्यासाठी 720 किलो मासळीचे वाटप केले जाणार आहे.