शिवसेनेचा भाजपवर पुन्हा हल्लाबोल, विरोधकांना केले हे मोठे आवाहन; राहुल गांधींच्या भारत जोडो यात्रेचे केले जोरदार कौतुक


मुंबई – महाराष्ट्रात एकनाथ शिंदे यांच्या बंडानंतर सुरू झालेला राजकीय संघर्ष आजतागायत सुरू आहे. शिवसेनाही प्रत्येक वेळी भाजपला घेरताना दिसत आहे. या सगळ्यात शिवसेनेने सामना या मुखपत्रातून भाजपवर जोरदार हल्ला चढवला आहे. विरोधकांचे दहा चेहरे ही भाजपची ताकद असल्याचे शिवसेनेने म्हटले आहे. यासोबतच शिवसेनेने राहुल गांधींच्या भारत जोडो यात्रेचे कौतुक केले आहे.

विरोधकांचे दहा चेहरे ही भाजपची ताकद असल्याचे शिवसेनेने म्हटले आहे. भाजपविरोधात एकजुटीने लढण्याचे आवाहन शिवसेनेने विरोधकांना केले आहे. भाजपच्या विरोधात एकत्र कसे येणार, याचे उत्तर विरोधकांना शोधावे लागणार आहे. दिल्लीत तमाम भाजपविरोधी शक्ती एकत्र येऊन लढा, असे आवाहन सामनामध्ये करण्यात आले आहे.

विरोधी आघाडीचे नेतृत्व कोण करणार, पंतप्रधानांचा चेहरा कोण असेल आदी गोष्टी नंतर पाहता येतील, असे शिवसेनेने संपादकीयात म्हटले आहे. तर दुसरीकडे शिवसेनेने काँग्रेसचे कौतुक करत राहुल गांधींची भारत जोडो यात्रा चांगली सुरू असल्याचे म्हटले आहे.

शिवसेना आणि महाविकास आघाडी महाराष्ट्रात एकत्र लढल्यास लोकसभेच्या 35 जागा जिंकतील, असे वातावरण राज्यात आहे, असे सामनामध्ये म्हटले होते. देश भाजपमुक्त होईल की नाही, हे सांगता येणार नाही, असे शिवसेनेने म्हटले, परंतु विरोधी पक्ष एकवटले नाहीत, तर त्यांना सत्तेपर्यंत पोहोचणे कठीण होईल, हे कसे नाकारता येईल.