आता 12 प्रदेशाध्यक्षांनी सोडली उद्धव ठाकरेंची शिवसेना, एकनाथ शिंदेंना दिला पाठिंबा


मुंबई : शिवसेना नेते उद्धव ठाकरे यांना त्यांच्या नेत्यांकडून सतत धक्का दिला जात आहे. एकनाथ शिंदे बंडखोरी करून मुख्यमंत्री झाल्यापासून अनेक नेत्यांनी उद्धव यांची साथ सोडली आहे. शिवसेनेच्या नेत्यांनी त्यांना आणखी एक धक्का दिला आहे. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील गटाला पक्षाच्या 12 राज्यप्रमुखांनी पाठिंबा दिला आहे.

महाराष्ट्रात बंडखोरी
2019 मध्ये महाराष्ट्रात झालेल्या विधानसभा निवडणुकीनंतर शिवसेनेने पारंपारिक मित्र भाजपपासून फारकत घेतली. ते म्हणाले की भाजप आपल्या आश्वासनापासून दूर जात आहे, ज्यामध्ये दोन पक्षांमध्ये मुख्यमंत्रीपदाची वाटणी करण्याचे म्हटले होते. हिंदुत्वाचे राजकारण करणाऱ्या या दोन पक्षांमधील संबंध उद्धव ठाकरेंनी राष्ट्रवादी आणि काँग्रेसच्या पाठिंब्याने सरकार स्थापन केल्यावर आणखी बिघडले. महाविकास आघाडी या पक्षांसोबत त्यांनी आघाडीही केली.

या वर्षी जूनमध्ये एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली शिवसेनेच्या 40 आमदारांनी बंड केले. यानंतर उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीचे सरकार पडले. यानंतर भाजपच्या मदतीने एकनाथ शिंदे यांनी आपले सरकार स्थापन केले. तेव्हापासून शिवसेनेच्या दोन गटात पक्षाबाबत खडाजंगी सुरू आहे. पक्ष आणि निवडणूक चिन्हावर कोणाचा अधिकार असेल, हे प्रकरण सर्वोच्च न्यायालयात प्रलंबित आहे.

देवेंद्र फडणवीस यांनी साधला होता उद्धव ठाकरेंवर निशाणा
गेल्या आठवड्यातच, महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री आणि भाजपचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस यांनी पक्षातील फुटीला उद्धव ठाकरेंची नेतृत्वशैली कारणीभूत असल्याचे म्हटले होते. एका कार्यक्रमात ते म्हणाले होते, महाराष्ट्रातील राजकीय संकट आणि पराभवाला फक्त उद्धव ठाकरेच जबाबदार आहेत. सुमारे 30-40 आमदारांनी महाविकास आघाडी सोडली आणि त्यांना याची कल्पना नव्हती. उद्धवजी त्यांच्या भाषणात म्हणायचे. तुम्ही माझे सरकार पाडण्याचा प्रयत्न करू शकता. मी म्हणालो- एक दिवस तुमचे सरकार आपोआप पडेल आणि तुम्हाला ते कळणारही नाही आणि नेमके तेच झाले.