मुसळधार पावसाने वाढवले मुंबईचे टेंशन, अनेक ठिकाणी पाणी तुंबले; हवामान खात्याने दिला हा इशारा


मुंबई – मुंबईत काल रात्रीपासून सुरू असलेला पाऊस काही काळ थांबला होता, मात्र आता पुन्हा सुरू झाला आहे. त्यामुळे वाहतूक मंदावली आहे. यासोबतच पावसाने दडी मारल्याने नागरिकांच्या अडचणीही वाढल्या आहेत. या सगळ्यात हवामान खात्याने मुंबईत मुसळधार पावसाचा इशाराही दिला आहे. येत्या काही दिवस मुंबईसह लगतच्या भागात पावसाची शक्यता असल्याचे आयएमडीचे म्हणणे आहे.

मुंबईतील अंधेरी, गोरेगाव, सांताक्रूझ, पवई, खार येथे मुसळधार पाऊस पडत आहे. हवामान खात्याने आज मुंबईत मुसळधार पावसाचा इशारा दिला आहे. आयएमडीनुसार, येत्या 48 तासांत मुंबई आणि उपनगरात मध्यम स्वरूपाचा पाऊस पडेल. येत्या दोन दिवसांत शहराचे तापमान 26 अंश सेल्सिअस ते 31 अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याची शक्यता आहे.

याआधी हवामान खात्याने मुंबईसाठी ऑरेंज अलर्ट जारी केला होता. मुंबईत 17 सप्टेंबरलाही मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता असल्याचे हवामान खात्याचे म्हणणे आहे. तसेच 18 आणि 19 सप्टेंबर रोजी दिवसभर आकाश ढगाळ राहील आणि हलका पाऊस पडू शकतो. मुंबईत गुरुवारी झालेल्या पावसाचा थेट परिणाम जनजीवनावर झाला.