Duleep Trophy : दुलीप ट्रॉफी सामन्यात वेंकटेश अय्यर ठरला गोलंदाजाच्या रागाचा बळी, थ्रोवर जखमी


कोईम्बतूर: भारताचा युवा अष्टपैलू खेळाडू व्यंकटेश अय्यर शुक्रवारी (16 सप्टेंबर) दुलीप ट्रॉफी सामन्यात गंभीर जखमी झाला. मिडल झोनमधून खेळताना व्यंकटेशला बॅटिंग करताना दुखापत झाली. पश्चिम विभागाचा वेगवान गोलंदाज चिंतन गाझा याच्या थ्रोमुळे त्याच्या डोक्याला दुखापत झाली. यानंतर मैदानावर रुग्णवाहिका बोलवावी लागली. मात्र, त्याची गरज भासली नाही. सेंट्रल झोन आणि वेस्ट झोन यांच्यातील स्पर्धेतील पहिला सेमीफायनल कोईम्बतूर येथे खेळवला जात आहे.

रणजी ट्रॉफीमध्ये मध्य प्रदेशकडून खेळणाऱ्या व्यंकटेशने नऊ चेंडूत 14 धावा केल्या. त्याने दोन चौकार आणि एक षटकार लगावला. सामन्याच्या दुसऱ्या दिवशी दुसऱ्या सत्रादरम्यान ही घटना घडली. चिंतन गाझाचा सरळ थ्रो व्यंकटेशच्या डोक्याला लागला. चेंडू लागताच तो जमिनीवर आडवा झाला. डोक्याच्या मागच्या बाजूला दुखापत झाल्याने व्यंकटेश वेदनेने ओरडत होता.

वास्तविक, गाझाच्या चेंडूवर व्यंकटेशने षटकार ठोकला. यामुळे गजाला आनंद झाला नाही. हे सहसा वेगवान गोलंदाजांसोबत घडते. गाझाचा पुढचा चेंडू व्यंकटेशने समोरून बचावला. गाझा चेंडू उचलतो आणि वेंकटेशला धावबाद करण्यासाठी फेकतो. चेंडू यष्टीऐवजी व्यंकटेशच्या डोक्यात लागला. या घटनेनंतर अय्यर काही काळ फलंदाजी करू शकला नाही. त्याला घेऊन जाण्यासाठी अॅम्ब्युलन्स बोलावण्यात आली, पण आनंदाची बातमी म्हणजे व्यंकटेश स्वतःहून बाहेर पडला. नंतर त्याने फलंदाजी केली.

सेंट्रल झोनने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. पश्चिम विभागाचा संघ पहिल्या डावात 257 धावांत सर्वबाद झाला होता. राहुल त्रिपाठीने 67, पृथ्वी शॉने 60 आणि शम्स मुलानीने 41 धावा केल्या. कर्णधार अजिंक्य रहाणे केवळ आठ धावा करू शकला. दुसरीकडे, मध्य विभागाचा संघ पहिल्या डावात 128 धावांत गारद झाला. त्यामुळे पश्चिम विभागाला 129 धावांची आघाडी मिळाली.