भाजपमध्ये सामील होणार कॅप्टन अमरिंदर सिंग, 19 सप्टेंबरला होऊ शकते अधिकृत घोषणा


अमृतसर : पंजाबचे माजी मुख्यमंत्री आणि पंजाब लोक काँग्रेस पक्षाचे प्रमुख कॅप्टन अमरिंदर सिंग यांनी भाजपमध्ये प्रवेश करण्याचा निर्णय घेतला आहे. खरं तर, कॅप्टन अमरिंदर सिंग त्यांचा नवा पक्ष लोक काँग्रेस भाजपमध्ये विलीन करणार आहेत. त्याची अधिकृत घोषणा या महिन्याच्या 19 तारखेला होऊ शकते. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर, कॅप्टन अमरिंदर सिंग नवी दिल्लीतील भाजप मुख्यालयात भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा यांच्या उपस्थितीत भाजपचे प्राथमिक सदस्यत्व स्वीकारतील.

विधानसभा निवडणुकीत झाले पराभूत
पंजाब विधानसभा निवडणुकीतील दारूण पराभवानंतर कॅप्टन खूप चिंतेत होते. त्यामुळे त्यांनी आता भाजपसोबत जाण्याचा निर्णय घेतला आहे. त्यांच्यासोबत पंजाबचे अर्धा डझनहून अधिक माजी आमदारही त्याच दिवशी भाजपमध्ये प्रवेश करणार आहेत.

मुलगा आणि मुलगी यांचाही असेल सहभाग
कॅप्टन अमरिंदर सिंग यांचा मुलगा रणिंदर सिंग, मुलगी जय इंदर कौर आणि नातू निर्वाण सिंग हे देखील भाजपमध्ये जाण्याची शक्यता आहे. कॅप्टन अमरिंदर सिंग यांचे भाजपसोबतचे संबंध खूप घट्ट असून, विधानसभा निवडणुकीतील पराभवानंतरच याबाबत अटकळ बांधली जात होती.

माझी स्वतःची सीटही वाचवता आली नाही
काँग्रेसला सोडचिठ्ठी देणारे कॅप्टन अमरिंदर सिंगही गेल्या विधानसभा निवडणुकीत रिंगणात उतरले होते. त्यांच्या पक्षाचे अनेक उमेदवार निवडणूक लढले होते. पण या निवडणुकांमध्ये कॅप्टन काही खास कमाल दाखवू शकले नाही. आम आदमी पक्षाच्या अजित पाल सिंग कोहली यांच्याकडून त्यांचा पटियाला मतदारसंघात पराभव झाला. अजित पाल सिंग कोहलीने त्यांचा मोठ्या फरकाने पराभव केला. कॅप्टन यांना 28007 मते मिळाली. तर कोहलीला 47,704 मते मिळाली.

पत्नी काँग्रेसमध्ये
पंजाब काँग्रेसचे तत्कालीन अध्यक्ष नवज्योतसिंग सिद्धू यांच्यासोबतचे मतभेद टोकाला पोहोचल्यावर कॅप्टन अमरिंदर सिंग यांना गेल्या वर्षी काँग्रेसने मुख्यमंत्रीपदावरून हटवले होते. त्यांची पत्नी अजूनही काँग्रेस खासदार आहे आणि तिने पक्षाचा राजीनामा दिलेला नाही.