मुंबईत आई आणि मुलीविरोधात गुन्हा दाखल, कोर्टरूममध्ये घुसून मॅजिस्ट्रेटवर दोन्ही महिलांनी केला आरडाओरडा


मुंबई: मुंबईतील डीबी मार्ग पोलिसांनी मंगळवारी एका 80 वर्षीय महिला आणि तिच्या 52 वर्षीय मुलीविरुद्ध गिरगाव न्यायालयात एका न्यायाधीशाविरुद्ध न्यायालयीन कामकाजात अडथळा आणल्याप्रकरणी आणि आक्षेपार्ह भाषा वापरल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे. अतिरिक्त मेट्रोपॉलिटन मॅजिस्ट्रेटने दिलेल्या पुढील तारखेवर नाराज झालेल्या दोन महिलांनी कोर्टरूममध्ये प्रवेश करून न्यायव्यवस्थेचा अपमान केल्याचा आरोप पोलिसांनी केला आहे. ही घटना मंगळवारी दुपारी ३.३० च्या सुमारास घडली. पोलिसांनी सांगितले की, आई आणि मुलगी दक्षिण मुंबईतील ताडदेव येथील रहिवासी आहेत.

हे संपूर्ण प्रकरण आहे
एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, गिरगाव न्यायालयात दोन महिलांविरुद्ध तीन खटल्यांची कार्यवाही सुरू आहे. एका प्रकरणात, त्यांच्यावर ताडदेव पोलिसांनी घुसखोरी आणि गुन्हेगारी धमकावल्याचा गुन्हा दाखल केला होता. 12 सप्टेंबर रोजी, न्यायालयाने पुढील महिन्यात या प्रकरणाची पुढील सुनावणी जाहीर केली, आणि दोघेही या निकालावर नाखूष असल्याने, त्यांनी कथितपणे अतिरिक्त महानगर दंडाधिकारी जयवंत यादव यांच्या अध्यक्षतेखालील कोर्टरूममध्ये प्रवेश केला आणि कथितपणे आरडाओरड करण्यास सुरुवात केली. एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, न्यायिक कार्यवाही सुरू आहे. ते आत आले आणि न्यायाधीशांशी वाद घालू लागले आणि यंत्रणेवर भ्रष्टाचाराचे आरोप लावू लागले. त्यांचा न्यायव्यवस्थेवर विश्वास नाही आणि न्यायालयाला भीती वाटत नाही आणि न्यायालय अन्याय करत असल्याचा आरोपही त्यांनी केला.

या कलमान्वये गुन्हा दाखल
न्यायालयीन लिपिक राजबिंदसर तायडे यांनी पोलिसांत फिर्याद दिली. तायडे यांनी दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, आरडाओरडा इतका जोरात होता की, इतर न्यायालयीन कर्मचाऱ्यांनी मला बोलावून आरडाओरडा करण्याबाबत विचारणा केली. या वर्तनामुळे न्यायालयाचे कामकाज ठप्प झाले आणि बहुमोल वेळ वाया गेला. पोलिसांनी सांगितले की, दोन्ही महिलांना कोर्टरूममधून बाहेर काढण्यात आले, पण त्यांनी आरडाओरडा सुरूच ठेवल्याने अधिकाऱ्यांनी मुंबई पोलिस नियंत्रण कक्षाला माहिती दिली. द इंडियन एक्स्प्रेसच्या मते, त्याच्यावर आयपीसी कलम 353 (लोकसेवकाला त्याचे कर्तव्य बजावण्यापासून रोखण्यासाठी प्राणघातक हल्ला किंवा गुन्हेगारी बळ), 228 (न्यायिक प्रक्रियेत बसलेल्या सार्वजनिक सेवकाचा हेतुपुरस्सर अपमान किंवा अडथळा), 504 (कोणत्याही प्रकाराला अडथळा आणण्याचे हेतुपुरस्सर कृत्य) अंतर्गत आरोप ठेवण्यात आले होते.