लखीमपूर कांड : बहिणींची बलात्कारानंतर हत्या, तीन डॉक्टरांच्या समितीच्या पोस्टमॉर्टम अहवालात उघड


लखीमपूर खेरी – लखीमपूर खेरी जिल्ह्यातील निघासन पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील एका गावात बुधवारी सायंकाळी 6 वाजताच्या सुमारास अनुसूचित जातीच्या दोन अल्पवयीन बहिणी एका झाडाला लटकलेल्या अवस्थेत सापडल्याच्या प्रकरणाचा पोस्टमार्टम रिपोर्ट समोर आला आहे. पोस्टमार्टम रिपोर्टमध्ये बरेच काही समोर आले आहे. अहवालात बलात्काराची पुष्टी झाली. त्यांनी गळा आवळून खून केल्याचीही पुष्टी झाली आहे. गुरुवारी तीन डॉक्टरांच्या पथकाने शवविच्छेदन केले. डॉ राजेंद्र कुमार, डॉ अर्चना आणि डॉ शोएब अख्तर यांनी सुमारे तीन तास शवविच्छेदन केले. यादरम्यान शवविच्छेदनाची व्हिडिओग्राफीही करण्यात आली. शवविच्छेदनादरम्यान महिला डॉक्टर आणि मुलींचे कुटुंबीयही उपस्थित होते. सध्या दोन्ही बहिणींचे मृतदेह नातेवाईकांच्या ताब्यात देण्यात आले आहेत. रुग्णवाहिकेने मृतदेह गावात आणण्यात आले आहेत. आता पोलीस या प्रकरणी कलम वाढवू शकतात. या प्रकरणात एससी-एसटी कायद्याची कलमे वाढवली जाऊ शकतात.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण
निघासन पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील एका गावात बुधवारी सायंकाळी ६ वाजताच्या सुमारास अनुसूचित जातीतील दोन अल्पवयीन बहिणींचे मृतदेह झाडाला लटकलेल्या अवस्थेत आढळून आले. आईचे म्हणणे आहे की, तासाभरापूर्वी शेजारी राहणाऱ्या आणि अन्य तीन तरुणांनी तिच्या समोरून तिच्या दोन मुलींचे अपहरण केले होते. बलात्कारानंतर खुनाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

या घटनेमुळे संतप्त झालेल्या ग्रामस्थांसह नातेवाईकांनी सदर चौकाचौकात ठिय्या मांडला. आयजी रेंज लक्ष्मी सिंह यांनी आरोपींवर कारवाईचे आश्वासन दिल्यानंतर रात्री अकराच्या सुमारास चक्का जाम मिटला. तिन्ही आरोपी दुसऱ्या समाजातील असल्याचे सांगण्यात येत आहे. आईच्या म्हणण्यानुसार, चार आरोपी अचानक घरात घुसले.

भांडणात ते त्यांच्या 17 आणि 14 वर्षांच्या दोन मुलींना घेऊन जाऊ लागले. थांबल्यावर एका आरोपीने आईला खाली ढकलले. इतर आरोपींनी दोघी बहिणींना बळजबरीने दुचाकीवर बसवले आणि गावाबाहेर पळून गेले. त्यानंतर आरोपींचा शोध सुरू करण्यात आला.

सुमारे तासाभरानंतर दोन्ही बहिणींचे मृतदेह त्याच गावातील शेतात खैराच्या झाडाला लटकलेल्या अवस्थेत आढळून आले. वर मोठ्या बहिणीचा मृतदेह होता, तर लहान बहिणीचा मृतदेह खाली लटकत होता. धाकट्या बहिणीचे गुडघे जमिनीवर टेकले होते. मोठी बहीण हायस्कूलमध्ये शिकते आणि धाकटी आठवी इयत्तेत.

दोन बहिणींच्या मृत्यूप्रकरणी पोलिसांनी गुरुवारी पत्रकार परिषद घेऊन खुलासा केला. पोलिस अधीक्षक संजीव सुमन यांनी सांगितले की, बलात्कारानंतर एकूण सहा जणांनी ही हत्या केली. नामांकित छोटूसह सहा आरोपींना अटक करण्यात आली आहे.

छोटू, सुहेल, जुनैद, हाफिजुल्ला, करीमुद्दीन, आरिफ अशी आरोपींची नावे आहेत. झांडी चौकी परिसरात झालेल्या चकमकीनंतर पोलिसांनी एका आरोपी जुनैदला अटक केली असून, जुनैदच्या पायात गोळी लागली आहे. दोन्ही मुलींचे शवविच्छेदन करण्यात आले. पोलिसांनी पोक्सो आणि संबंधित कलमांतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, पोलिसांनी चारही आरोपींना ताब्यात घेतले आहे.

अल्पवयीन मुलींना आमिष दाखवून आरोपीने नेले शेतात
एसपीच्या म्हणण्यानुसार, आरोपींनी मुलींना शेतात नेण्याचे आमिष दाखवले होते. सर्व आरोपी एकमेकांचे मित्र आहेत. मुख्य आरोपी छोट्या ठिकाणी उपस्थित नव्हता. सुहेल आणि जुनैदने चौकशीत बलात्कार केल्याची कबुली दिली आहे. मुख्य सूत्रधार, गावातील छोटू याने किशोरवयीन मुलींशी मैत्री केली होती. मात्र बुधवारी आरोपीने दोन्ही मुलींना शेतात नेऊन तेथे बलात्कार केला आणि त्यांची दुपट्ट्याने गळा आवळून हत्या करण्यात आली. त्यानंतर मृतदेहांना लटकवण्यात आले.