तस्करी प्रकरणी दलेर मेहंदीला हायकोर्टातून जामीन, दोन वर्षांची शिक्षा माफ


लोकप्रिय पंजाबी गायक दलेर मेहंदी यांना मानवी तस्करी प्रकरणी पंजाब-हरियाणा उच्च न्यायालयातून जामीन मिळाला आहे. दलेर मेहंदीला मानवी तस्करी प्रकरणी दोन वर्षांची शिक्षा झाली होती, मात्र न्यायालयाने ही शिक्षा स्थगित करून मेहंदीला जामीन मंजूर केला आहे.

बॉलीवूडला अनेक हिट गाणी दिलेल्या 2003 मध्ये दलेर मेहंदीवर गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. दलेर मेहंदीवर भाऊ समशेरसोबत अवैध इमिग्रेशन ग्रुप चालवल्याचा आरोप होता. याद्वारे 1998 ते 1999 या कालावधीत त्याने 10 जणांना परदेशात नेले आणि तेथेच सोडले.

2018 मध्ये झाली दोन वर्षांची शिक्षा
दलेर मेहंदीला 2018 मध्ये मानवी तस्करीच्या या प्रकरणात दोन वर्षांची शिक्षा सुनावण्यात आली होती. त्याचवेळी त्याचा भाऊ शमशेर सिंग याचा 2017 मध्ये मृत्यू झाला. 2003 मध्ये दलेर मेहंदीलाही मानवी तस्करी प्रकरणी अटक करण्यात आली होती, मात्र नंतर त्याची जामिनावर सुटका करण्यात आली होती.

परंतु जुलै 2022 मध्ये दलेर मेहंदीला मानवी तस्करी प्रकरणात पुन्हा अटक करण्यात आली आणि दोन वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा कायम ठेवली. अटकेनंतर दलेर मेहंदीची रवानगी पटियाला सेंट्रल जेलमध्ये करण्यात आली. त्यानंतर दलेर मेहंदीने आपल्या शिक्षेबाबत पटियालाच्या सत्र न्यायालयात याचिका दाखल केली. मात्र त्यांची याचिका फेटाळण्यात आली. अहवालानुसार दलेर मेहंदीवर मानवी तस्करीशी संबंधित 30 हून अधिक प्रकरणे आहेत. दलेर हेना विरुद्ध पहिला गुन्हा 2003 मध्ये बख्शीश सिंग नावाच्या व्यक्तीने नोंदवला होता.