वेदांता-फॉक्सकॉनच्या बदल्यात मिळाले मुख्यमंत्रीपद, शिंदेंची इच्छा पूर्ण झाली, पण तरुणांच्या रोजगाराचे काय, उद्धव यांचा एकनाथ शिंदेवर हल्लाबोल


मुंबई : सध्या महाराष्ट्रात वेदांता-फॉक्सकॉन प्रकल्पावरून गदारोळ सुरू आहे. राज्यातील महाविकास आघाडी म्हणजेच शिवसेना, काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसने शिंदे-भाजप सरकारविरोधात आघाडी उघडली आहे. हा प्रकल्प गेल्याने महाराष्ट्राचा महसूल तर बुडालाच, पण हजारो तरुणांचा रोजगारही संपला, असा आरोप नव्या सरकारवर सातत्याने केला जात आहे. या सगळ्यामागे दुसरे कोणी नसून राज्यातील शिंदे भाजप सरकार आहे. शिवसेनेचे मुखपत्र असलेल्या सामनाच्या संपादकीयमधून एकनाथ शिंदे यांच्यावर निशाणा साधण्यात आला आहे. सामनाने लिहिले आहे की, फडणवीस यांनी ज्या प्रकारे आंतरराष्ट्रीय वित्त केंद्र मुंबईहून गुजरातला पाठवले आहे, त्याची आम्हाला खात्री आहे. तसेच मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी फॉक्सकॉन-वेदांता प्रकल्प गुजरातला नेण्यासही परवानगी दिली आहे. शिंदे येत्या काळात मुंबईही विकणार आहेत.

कराराच्या बदल्यात त्यांना मिळाली मुख्यमंत्र्यांची खुर्ची
शिवसेनेने सामनाच्या माध्यमातून एकनाथ शिंदेंना घेरताना लिहिले आहे की, वेदांत फॉक्सकॉनचा प्रकल्प गुजरातला सहज पाठवता यावा यासाठी भाजपने एकनाथ शिंदेंना मुख्यमंत्री केले होते. फॉक्सकॉन ही फक्त सुरुवात आहे, असे सनमने लिहिले आहे, या डीलमुळे हा प्रकल्प गुजरातमध्ये गेल्याने एक गोष्ट स्पष्ट झाली आहे, जर भाजपने शिंदे यांना मुख्यमंत्री केले आणि त्यांच्या आमदारांना कोट्यवधी दिले, तर रविवारी महाराष्ट्राच्या तिजोरीची चाव्या ही भाजपच्या हाती द्याव्या लागतील.

शाब्बास! शिंदे यांना जे हवे होते ते मिळाले
शिवसेनेचे एकनाथ शिंदे यांना घेरून ते सुरत आणि गुवाहाटीमध्ये आपल्या आमदारांना आश्वासन देत होते, असे लिहिले आहे. की आता घाबरण्यासारखे काही नाही, आम्हाला एका मोठ्या शक्तीचा पाठिंबा आहे. आम्हाला पाहिजे ते सर्व मिळेल. शाब्बास शिंदे, तुम्हाला पाहिजे ते मिळाले, पण महाराष्ट्रातील तरुणांना त्यांच्या रोजगाराच्या संधी हिरावून घेतल्या गेल्या. आदित्य ठाकरे यांनीही शिंदे यांच्यावर निशाणा साधला आणि म्हणाले की, मुख्यमंत्र्यांनी आमचे 40 आमदार तर घेतलेच पण राज्यातील मोठे प्रकल्पही गुजरातला नेले. आपल्या राज्यातील दोन लाख कोटी रुपयांचे नुकसान आणि एक लाख रोजगार संधी याला जबाबदार कोण?

राष्ट्रवादीचे नेते आणि प्रवक्ते क्लाईड क्रास्टो यांनी शिंदे सरकारचे मंत्री उदय सामंत यांच्यावर निशाणा साधला आहे. त्यांनी ट्विट करून सामंत यांना विचारले की, महाराष्ट्राला तेवढाच मोठा प्रकल्प देण्याचे आश्वासन मोदीजींनी कधी दिले होते? मग तो मोठा प्रकल्प गुजरातला का दिला गेला नाही. शेवटी वेदांता-फॉक्सकॉन प्रकल्प महाराष्ट्रातून गुजरातला का हलवला गेला? अखेर ज्या प्रकल्पासाठी महाविकास आघाडी सरकारने अथक परिश्रम करून राज्याचा विकास आणि युवकांना रोजगार मिळवून दिला. आता तो पूर्णपणे उद्ध्वस्त झाला आहे, याचे उत्तर द्यावे लागेल.