Cheetah in Kuno : नामिबियातून या विशेष विमानाने भारतात येत आहेत बिबटे, विमान कंपनीने जारी केले उड्डाणाचे छायाचित्र


लवकरच देशवासियांना मध्य प्रदेशातील श्योपूर जिल्ह्यात असलेल्या कुनो नॅशनल पार्कमध्ये आफ्रिकन बिबटे पाहण्याची संधी मिळणार आहे. नामिबियामधून बिबटे भारतात येण्याची तयारी अंतिम टप्प्यात आहे. आठही आफ्रिकन बिबटे एका विशेष विमानाने भारतात आणण्यात येणार आहेत. विमान कंपनीने नुकतेच ट्विट करून या विमानाचे फोटो शेअर केले आहेत. या फ्लाइटला विशेष ध्वज क्रमांक 118 देण्यात आला आहे. त्याचबरोबर विमानात बिबट्याचे आकर्षक पेंटिंग तयार करण्यात आले आहे.

17 सप्टेंबर रोजी पंतप्रधान कुनो नॅशनल पार्कमध्ये सोडतील बिबटे
विमान कंपनी पहिल्यांदाच जगातील कोणत्याही देशात बिबटे हलवण्याचे काम करणार आहे. विमान कंपनीसाठीही हा क्षण संस्मरणीय ठरणार आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 17 सप्टेंबर रोजी त्यांच्या वाढदिवशी कुनो नॅशनल पार्कमध्ये बांधण्यात आलेल्या एन्क्लोजरमध्ये बिबटे मुक्त करून देशातील पहिल्या बिबटे प्रकल्पाचा शुभारंभ करणार आहेत. बिबट्यांना घेण्यासाठी विमान नामिबियात पोहोचले आहे, ज्याचा पहिला फोटो नामिबियातील भारतीय दूतावासाने ट्विट करून शेअर केला आहे.

भारतात येणाऱ्या आठ बिबट्यांची छायाचित्रेही प्रसिद्ध
भारतात 70 वर्षांनंतर लोकांना बिबटे पाहायला मिळणार आहेत. देशवासीय या ऐतिहासिक क्षणाची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. दक्षिण आफ्रिकेतून पाच मादी आणि तीन नर बिबटे भारतात आणले जात आहेत. ज्याचे चित्रही समोर आले आहे. बिबट्यांचे आयुष्य अडीच ते साडेपाच वर्षं असते. त्याचबरोबर आठ बिबट्यांमध्ये दोन सख्ख्या भावांचाही समावेश असल्याची माहितीही समोर आली आहे. बिबटे प्रकल्पात सहभागी असलेल्या बिबटे संवर्धन निधी या संस्थेकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, यातील तीन बिबटे नर तर पाच मादी आहेत. त्यांचे वय साडेचार वर्षे, एकाचे दोन वर्षे, एक अडीच वर्षे आणि एकाचे वय तीन ते चार वर्षे असे देण्यात आले आहे. त्याचवेळी बिबट्याचे वयही 12 वर्षे असल्याचे सांगण्यात आले आहे.