पाकिस्तानला मोठा धक्का, फखर जमान दुखापतीमुळे टी-20 विश्वचषक स्पर्धेमधून बाहेर


ऑक्टोबरमध्ये होणाऱ्या 2022 टी-20 विश्वचषकापूर्वी पाकिस्तानच्या संघाला मोठा झटका बसला आहे. वास्तविक, मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, पाकिस्तानचा स्फोटक अनुभवी फलंदाज फखर जमान टी-20 विश्वचषकातील पाकिस्तानच्या संघातून बाहेर आहे. फखर जमानबद्दल माहिती देताना पाकिस्तानचा माजी यष्टीरक्षक फलंदाज राशिद लतीफ म्हणाला की, फखरला दुखापत झाली आहे, त्यामुळे तो ऑस्ट्रेलियात होणाऱ्या टी-२० विश्वचषक स्पर्धेत संघाचा भाग असणार नाही.

आशिया कपमध्ये खराब फॉर्म
आशिया चषक 2022 मध्ये पाकिस्तानचा स्फोटक फलंदाज फखर जमानने खराब फॉर्म दाखवला. त्याने आशिया चषकात अवघ्या 16 च्या सरासरीने 96 धावा केल्या होत्या. त्याच वेळी, त्याचा स्ट्राइक रेट देखील या काळात केवळ 103.23 होता. खराब फॉर्ममुळे त्याला टीकेलाही सामोरे जावे लागले. आता टी-20 वर्ल्डमधून बाहेर पडणे हे त्याच्या आशिया कपमधील खराब फॉर्मशी जोडले जात आहे.

रशीद लतीफने दिली फखरच्या दुखापतीची माहिती
पाकिस्तानचा माजी यष्टीरक्षक फलंदाज रशीद लतीफने त्याच्या Caught Behind या यूट्यूब चॅनलवर फखरबद्दल माहिती दिली. तो म्हणाला की मला पाकिस्तानच्या टी-20 संघाविषयी माहिती आहे, ती कशी असेल पण मी एवढे सांगू शकतो की फखर जमान टी-20 वर्ल्ड टीममधून बाहेर असेल. त्याच्या गुडघ्याला दुखापत झाली असून चार ते सहा आठवड्यांपासून तो संघाबाहेर आहे. तो लवकर बरा होईल अशी आशा आहे. फखर जमान अलीकडे त्याच्या फॉर्मशी झुंजत आहे. आशिया चषक स्पर्धेतही तो संघासाठी मोठी खेळी करू शकला नाही. त्यामुळे पाकिस्तान संघ आशिया कपवरही कब्जा करू शकला नाही आणि अंतिम फेरीत त्यांना श्रीलंकेकडून पराभव स्वीकारावा लागला.