चाइल्ड पोर्नोग्राफी प्रकरणी अमेरिकन गायिका R Kelly दोषी, 30 वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा


अमेरिकन गायक आणि निर्माता रॉबर्ट सिल्वेस्टर केली (Kelly) यांला लहान मुलांच्या लैंगिक शोषणप्रकरणी दोषी ठरविण्यात आले आहे. 55 वर्षीय केलीला या प्रकरणात मोठा धक्का बसला आहे. या प्रकरणी केलीला 30 वर्षांची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. कोर्टाच्या म्हणण्यानुसार केली 80 वर्षापर्यंत तुरुंगातून बाहेर येऊ शकत नाही. सुमारे महिनाभर चाललेल्या सुनावणीनंतर, केली चाइल्ड पोर्नोग्राफी तसेच इतर आरोपांमध्ये दोषी आढळला आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ग्रॅमी अवॉर्ड विजेत्या केली याला फेडरल ज्युसीने इतर सात गुन्ह्यांमधून निर्दोष मुक्त केले होते, परंतु यामध्ये त्याच्यावर मागील खटल्यात न्यायात अडथळा आणल्याचा आरोपही होता.

केलीच्या 2008 चाइल्ड पोर्नोग्राफी ट्रायलची पुन्हा ट्रायल घेण्यात आली. ज्यामध्ये या सुनावणीसाठी अतिशय महत्त्वाचा व्हिडिओ होता. न्यायालयाच्या या सुनावणीनंतरही केलीचा त्रास अजून संपलेला नाही. केलीच्या आणखी दोन ट्रायल बाकी आहेत. यातील एक मिनेसोटा आणि दुसरा शिकागो राज्य न्यायालयात असेल.

तुम्हाला सांगतो की, 2008 च्या खटल्यात साक्षीदाराने अनेक धमक्या आणि लाचेमुळे साक्ष देण्यास नकार दिला होता, पण आता 37 वर्षीय महिलेने साक्ष दिली आहे. त्यामुळे केलीला दोषी ठरवण्यात आले आहे. या ट्रायलद्वारे केलीच्या 14 वर्षांच्या मुलीच्या चाइल्ड पोर्नोग्राफी व्हिडिओला आधार मानण्यात आले आहे. तसेच, गेल्या वर्षी केलीने न्यूयॉर्कमधील किशोरवयीन आणि महिलांना सेक्ससाठी भरती केले होते. आय बिलीव्ह आय कॅन फ्लाय आर्टिस्टला देखील न्यूयॉर्क प्रकरणात लैंगिक तस्करी आणि लॅकेटिंगसाठी दोषी ठरविण्यात आले होते. न्यूयॉर्कमध्ये, केलीला MeToo चळवळ अंतर्गत मोठ्या आरोपाचा सामना करावा लागला, ज्याला अश्वेत महिलांनी समतल केले होते. पीडितांनी सांगितले होते की, गायक संगीत कार्यक्रमात किंवा मॉलच्या कार्यक्रमात भेटले होते. जिथे केलीच्या सदस्यांनी त्याला भेटण्यासाठी एका कागदाच्या स्लिप दिल्या होत्या.

केलीने गायिका आलियासोबत 1994 साली लग्न केल्याचेही कोर्टात उघड झाले. तेव्हा आलिया फक्त 15 वर्षांची होती आणि प्रमाणपत्रात तिचे वय 18 वर्षे दाखवण्यात आले होते. हे समजल्यानंतर लग्न रद्द करण्यात आले. त्याचवेळी 9 वर्षांनंतर तिचा विमान अपघातात मृत्यू झाला.