महानगरपालिका निवडणुकीत तिकीट मिळवून देण्याचे आमिष दाखवून महिला कार्यकर्तीवर बलात्कार, मनसे नेत्याला अटक


मुंबई : मुंबईत एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या (मनसे) एका नेत्याला येथे अटक करण्यात आली आहे. 43 वर्षीय नेत्यावर पक्षाच्या महिलेवर बलात्काराचा आरोप आहे. या महिलेला महापालिका निवडणुकीत राज ठाकरे यांच्या पक्षाकडून तिकीट हवे होते. तिकीट मिळवून देण्याचे आमिष दाखवून नेत्याने तिच्यावर बलात्कार केल्याचा आरोप आहे. पीडितेच्या तक्रारीवरून गुन्हा दाखल करून पोलिसांनी मनसेच्या आरोपी नेत्याला अटक केली आहे.

पोलिसांनी सांगितले की, महिलेला नेत्याने आगामी मुंबई महापालिका निवडणुकीसाठी तिकीट देण्याचे आश्वासन दिले होते. तिकीट काढण्यासाठी फोन करून तिच्यावर बलात्कार केला.

आरोपी होता पक्षाचा विभागप्रमुख
पोलिसांनी सांगितले की आरोपी नेता मनसेचा माजी विभाग प्रमुख होता. ज्या महिलेने नेत्यावर बलात्काराचा आरोप केला आहे ती विवाहित आहे. त्यांनी व्हीपी रोड पोलिस ठाण्यात नेत्याविरोधात तक्रार दाखल केली होती. सोमवारी पोलिसांनी तक्रार दाखल केली, मंगळवारी आरोपीला अटक केली.

2020 मध्ये झाली होती महिलेची भेट
एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, आरोपी आणि तक्रारदार 2020 पासून एकमेकांना ओळखतात. 43 वर्षीय महिलेने तिच्या तक्रारीत दावा केला आहे की मनसे नेत्याने तिला आश्वासन दिले की तो तिला बृहन्मुंबई महानगरपालिका निवडणुकीसाठी तिकीट मिळवून देण्यास मदत करेल आणि तिला पक्षात पद मिळवून देईल.

बोलण्यासाठी बोलावले
महिलेने आरोप केला आहे की, तिकीट मिळवून देण्याच्या बहाण्याने त्याने तिला जुलैमध्ये बोलावले आणि जबरदस्तीने बलात्कार केला. महिलेचे म्हणणे आहे की आरोपीने तिला धमकी दिली की जर तिने हे कोणाला सांगितले, तर तो तिला तिकीट देणार नाही.

पक्षनेतृत्वापर्यंत पोहोचले हे प्रकरण
महिलेने सांगितले की, आरोपीने दिलेले वचन पाळले नाही. त्यांना पक्षात कोणतेही पद देण्यात आले नाही. नाराज झालेल्या महिलेने पक्षनेतृत्वाकडे तक्रार केली. या तक्रारीनंतर या नेत्याची विभागप्रमुख पदावरून हकालपट्टी करण्यात आली. महिलेने पोलिसांकडे आल्यानंतर गिरगावातील व्हीपी रोड पोलिस ठाण्यात बलात्काराचा गुन्हा दाखल करण्यात आला. पुढील तपास सुरू असल्याचे पोलिसांनी सांगितले.