Guinness World Record : 127 कुत्र्यांनी केला अनोखा विक्रम, पाहिला कॉमेडी चित्रपट 101 Dalmation


इंग्लंडमध्ये कुत्र्यांनी अनोखा विश्वविक्रम केला आहे. हे 127 कुत्रे अॅडव्हेंचर कॉमेडी चित्रपट 101 Dalmatians च्या स्क्रिनिंगला आले होते. विशेष म्हणजे या सिनेमात कुत्र्यांचीही महत्त्वाची भूमिका आहे. हा चित्रपट पाहिल्यानंतर या कुत्र्यांचे नाव गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्डमध्ये नोंदवले गेले आहे. हा कार्यक्रम डॉग बोर्डिंग व्यवसायाच्या मालक रॅचेल मेरीने आयोजित केला होता. कुत्र्यांना वाचवण्यासाठी निधी गोळा करणे, हा या कार्यक्रमाचा उद्देश होता.

यापूर्वी 200 कुत्र्यांना चित्रपट दाखवण्याची होती योजना
कुत्र्यांना चित्रपट दाखवून जागतिक विक्रम प्रस्थापित करण्याची ही योजना डॉग बोर्डिंग बिझनेसची मालकीण राहेल यांची होती. ती म्हणते की चित्रपट दाखवण्यासाठी 200 कुत्रे आणण्याचे त्यांचे पहिले लक्ष्य होते, परंतु राणी एलिझाबेथ II च्या मृत्यूमुळे कुत्र्यांची संख्या कमी झाली. याआधीही अशीच स्क्रीनिंग करण्यात आली होती. मात्र, मेरीच्या स्क्रिनिंगने पूर्वीचा विक्रम मोडला. या वेळी वोर्सेस्टरच्या पेर्डिसवेल लेझर सेंटरमध्ये झालेल्या या कार्यक्रमात 127 श्वानांनी सहभाग घेतला. मागील रेकॉर्डमध्ये, 2019 मध्ये ब्राझीलमध्ये द सीक्रेट लाइफ ऑफ पेट्स 2 च्या स्क्रीनिंगमध्ये 120 कुत्र्यांनी भाग घेतला होता.

कुत्र्यांना आवडला 101 Dalmations
कदाचित हा कॉमेडी चित्रपट 101 Dalmatians कुत्र्यांनी पाहिला असेल, कारण तो कुत्र्यांवर देखील आधारित आहे. वॉल्ट डिस्ने पिक्चर्सच्या या सिनेमाची कथाही कुत्र्यांना वाचवण्याशी संबंधित आहे. हा चित्रपट स्टीफन हेरेकने दिग्दर्शित केला आहे. यात फॅशन डिझायनर अनिता आणि तिचा कॉम्प्युटर गेम डिझायनर रॉजर यांच्या कुत्र्यांमुळे प्रेमात पडण्याची कहाणी आहे. रॉजरचा डॅलमॅटियन पाळीव कुत्रा पोंगो त्याच जातीची कुत्री पेर्डिताच्या प्रेमात पडतो.

पेर्डिताची शिक्षिका फॅशन डिझायनर अनिता कॅम्पबेल आहे. दोन्ही कुत्र्यांचे मालक एकमेकांच्या प्रेमात पडतात आणि त्यांनी लग्न केले. यासोबत पोंगो आणि पेर्डिता यांचेही लग्न झाले आहे. पेर्डिता गर्भवती आहे आणि तिने 15 पिल्लांना जन्म दिला आहे. फॅशन डिझायनर अनिता कॅम्पबेलची शिक्षिका, क्रेला आय विल, हिला कुत्र्याच्या फर कोटचे वेड आहे आणि ती त्यासाठी पर्डिताच्या पिल्लांच्या मागे जाते. हा सिनेमा अनिता आणि रॉजर या पिल्लांना वाचवणाऱ्यांची कथा आहे.